‘लाल सिंह चड्ढा’साठी आमिर खानने घेतले एवढे मानधन, जाणून तुम्हाला देखील आश्चर्य वाटेल


आमिर खानच्या लाल सिंग चड्ढा या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर सपेशल आपटला आहे. चित्रपटाबद्दल ज्या प्रकारची हवा तयार झाली होती, त्या निकषावर चित्रपट टिकू शकला नाही. अशाप्रकारे आमिर खानच्या ‘फॉरेस्ट गंप’चा रिमेक प्रेक्षकांनी पूर्णपणे नाकारला आहे. अशाप्रकारे बॉलिवूडला आणखी एक मोठा धक्का बसला आहे. पण दरम्यान, आमिर खानच्या चित्रपटाचे बजेट आणि त्याच्या फीबाबत अनेक प्रकारच्या बातम्या येत आहेत. कुठेतरी आमिर खानने या चित्रपटासाठी 50 कोटी घेतल्याचे बोलले जात आहे. पण आमिर खानशी संबंधित सूत्रांनी सांगितले की, आमिर दीर्घकाळापासून चित्रपटात नफ्याच्या वाट्यात हिस्सेदार या तत्त्वावर काम करत आहे. तो चित्रपटासाठी कोणतेही मानधन घेत नाही.

ETimes च्या रिपोर्टनुसार, त्याच्याशी संबंधित एका सूत्राने खुलासा केला आहे की, गेल्या काही वर्षांपासून आमिर खान त्याच्या कोणत्याही चित्रपटासाठी मानधन घेत नाही. ‘लाल सिंग चड्ढा’ हा देखील याच भागाचा एक भाग आहे. अशा प्रकारे आमिर खान नफ्याच्या वाटणीनुसार काम करतो. या प्रकरणात पाहिले तर चित्रपट फ्लॉप झाल्याने त्याचेही मोठे नुकसान झाले आहे. पण इतर हक्क विकून आधीच त्याची किंमत वसूल करणाऱ्या सिनेमाशिवाय हा चित्रपट कुठे जातो. इतकंच नाही तर अनेक मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असेही म्हटले आहे की, त्याच्या लाल सिंग चड्डाला नेटफ्लिक्सने 160 कोटी रुपयांना विकत घेतले आहे. मात्र, अद्याप याला दुजोरा मिळालेला नाही. त्याचबरोबर चित्रपटाचे बजेट 180 कोटींच्या आसपास असल्याचे सांगितले जात आहे.