आजच हे अॅप्स डाउनलोड करा, आता तुम्हाला वारंवार माराव्या लागणार नाहीत सरकारी कार्यालयांच्या फेऱ्या


सरकारी कामे करून घेण्यासाठी तुम्हाला सरकारी कार्यालयात वारंवार फेऱ्या माराव्या लागत असतील आणि असे करूनही तुमचे काम होत नसेल, तर काळजी करू नका. आता तुम्ही तुमच्या स्मार्टफोनवरूनही सरकारी कामे पूर्ण करू शकता. खरंतर आज आम्ही तुम्हाला काही सरकारी अॅप्सबद्दल सांगणार आहोत, ज्याचा वापर करून तुम्ही घरबसल्या सरकारी काम सहज पूर्ण करू शकता.

MyGov अॅप
MyGov अॅप हे एक अतिशय लोकप्रिय अॅप आहे जे 2014 मध्ये सुरू झाले होते. या अॅपच्या मदतीने तुम्ही तुमची अनेक सरकारी कामे पूर्ण करू शकता. या प्लॅटफॉर्मवर तुम्ही सरकारी योजना आणि त्यांचे फायदे इत्यादींबद्दल जाणून घेऊ शकता. तुम्ही सरकारला फीडबॅक आणि सूचना देखील देऊ शकता. आम्ही तुम्हाला सांगतो की हे अॅप भारतीयांना थेट सरकारशी जोडण्यात मदत करते. तुम्हीही हे अॅप डाउनलोड करून माहिती मिळवू शकता, हे अॅप तुमच्यासाठी खूप उपयुक्त ठरेल.

mParivahan
रस्ते वाहतूक आणि वाहन विभागाशी संबंधित सरकारी कामे करण्यासाठी हे अॅप सर्वोत्तम आहे. ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवण्यापासून, वाहन नोंदणीची तारीख, नोंदणी प्राधिकरण, वाहनाचे वय, वाहन वर्ग, विमा वैधता, फिटनेस वैधता इत्यादी, तुम्ही हे अॅप वापरून कार्ये पूर्ण करू शकता. हे अॅप अतिशय उपयुक्त आहे. त्याचबरोबर ते डाऊनलोड केल्यानंतर सरकारी कार्यालयांच्या फेऱ्याही माराव्या लागणार नाहीत.

mPassport सेवा
तुम्हाला पासपोर्ट काढायचा असेल किंवा त्यासंबंधित इतर सेवा जाणून घ्यायच्या असतील किंवा त्याचा लाभ घ्यायचा असेल तर mPassport अॅपचा तुम्हाला खूप उपयोग होऊ शकतो. त्याच्या मदतीने तुम्ही पासपोर्टसाठी ऑनलाइन अर्ज करू शकता, तसेच इतर अनेक सेवांचा लाभ घेऊ शकता. हे अॅप तुमच्यासाठी खूप उपयुक्त ठरू शकते. या अॅपचा वापर करून तुम्ही तुमचे महत्त्वाचे सरकारी काम सहज पूर्ण करू शकता.