आदित्य ठाकरेंच्या बालेकिल्ल्यात भाजपची दहीहंडी


मुंबई : कोरोना साथीच्या आजाराला दोन वर्षे पूर्ण होत असताना मुंबई आणि त्याच्या लगतच्या उपनगरात दहीहंडी साजरी करण्याचा उत्साह आहे. त्याचवेळी सणाबाबत राजकीय पक्षांमध्ये बुद्धिबळाचा खेळ सुरू झाला आहे. येत्या काही महिन्यांत मुंबई महानगर प्रदेशातील अनेक नगरपालिकांच्या निवडणुका होणार आहेत. हे पाहता प्रत्येक पक्षाच्या नेत्यांना या संधीचे भांडवल करायचे आहे. वरळी येथील जांबोरी मैदानावर शिवसेना नेते सचिन अहिर यांच्या संकल्प प्रतिष्ठानच्या वतीने हा उत्सव मोठ्या प्रमाणात साजरा करण्यात येतो. मात्र, हे मैदान यावेळी भाजपने आधीच बुक केले आहे.

यामुळे आता अहिर यांना अन्य ठिकाणी सण साजरा करावा लागणार आहे. युवासेना अध्यक्ष आदित्य ठाकरे हे या भागातील आमदार आहेत. यावेळी भाजपतर्फे जांबोरी मैदानावर उत्सवाचे आयोजन करण्यात आले आहे. यामध्ये गोविंदा पथकांचाही गौरव करण्यात येणार आहे.

टी-शर्टपासून ते बॅनर्सपर्यंत दिसणार आहेत नेत्यांची नावे
महापालिका निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर शहरातील अनेक ठिकाणी दही-हंडी उत्सवाच्या आयोजकांनी आमदार, माजी नगरसेवकांशी संपर्क साधला आहे. महानगरपालिका निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर या कार्यक्रमात नेत्यांनी खूप सहकार्य केले आहे. आयोजकांच्या म्हणण्यानुसार, आमदार आणि माजी नगरसेवकांनी टी-शर्टपासून इतर वस्तूंपर्यंत सर्व काही मदत केली आहे. त्यामुळे उत्सवात टी-शर्टपासून बॅनरपर्यंत नेत्यांची नावे पाहायला मिळणार आहेत.

‘खरा मुख्यमंत्री कोण हे सर्वांना माहीत आहे’
शिवसेनेचे युवा नेते आदित्य ठाकरे यांनी पावसाळी अधिवेशनाच्या पहिल्याच दिवशी शिंदे सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला. ते म्हणाले की, ‘खरा मुख्यमंत्री’ कोण आहे, हे सर्वांना माहीत आहे. सरकारमध्ये महिला मंत्री नसल्यावरुनही त्यांनी खरपूस समाचार घेतला. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी गेल्या आठवड्यात मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला. शिंदे गट आणि भाजपच्या प्रत्येकी नऊ आमदारांचा मंत्रिमंडळात समावेश करण्यात आला आहे. त्यात एकाही महिला किंवा अपक्ष आमदाराला मंत्रिमंडळात स्थान देण्यात आलेले नाही, तर विधानसभेत त्यांचे संख्याबळ 20 आहे. जूनमध्ये शिवसेनेच्या नेतृत्वाविरुद्ध बंड करून त्यांना पाठिंबा देणाऱ्या 14-15 आमदारांनाही मंत्रिमंडळात स्थान मिळालेले नाही.

अपक्ष आमदारांना जागा नाही
आदित्य ठाकरे म्हणाले की येथे निष्ठेला जागा नाही. अपक्ष आमदारांनाही जागा मिळालेली नाही. मंत्रिमंडळात महिला किंवा मुंबईला स्थान मिळालेले नाही. मंत्रिमंडळात स्थान मिळालेल्या आमदारांचा दर्जा घसरला आहे. कमी महत्त्वाच्या समजल्या जाणाऱ्या शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांबाबत ते बोलत होते. शिवसेनेच्या 40 बंडखोर आमदारांबाबत ठाकरे म्हणाले की त्यांनी एका दयाळू व्यक्तीच्या पाठीत वार केला. ज्यांना परत यायचे आहे त्यांच्यासाठी दरवाजे खुले आहेत, पण ज्यांना तिथेच राहायचे आहे, त्यांनी आमदारकीचा राजीनामा द्यावा. बंडखोर नेत्यांवर निशाणा साधत त्यांना देशद्रोही ठरवले.