रॉकेट वेगाने धावणार इंटरनेट ! 3.7Gbps पर्यंत 5G स्पीड देणार Vi, येथे जाणून घ्या लॉन्च तारखेपासून नवीन सिमपर्यंत सर्व काही


नवी दिल्ली – भारतात लवकरच 5G सेवा सुरू होण्याची शक्यता आहे. ज्या प्रकारे एअरटेल आणि रिलायन्स जिओ भारतात 5G लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहेत. त्याच प्रकारे, Vi म्हणजेच Vodafone India देखील भारतात 5G आणू शकते. मात्र Vi कडून ही सेवा बाजारात कधी आणली जाईल याची माहिती तूर्तास देण्यात आलेली नाही. पण आत्तापर्यंत आलेली सर्व संभाव्य माहिती आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

भारतात कधी लॉन्च होणार Vi 5G?
भारतात Vi 5G च्या लॉन्च तारखेबद्दल अद्याप कोणतीही माहिती नाही. तथापि, जर आपण उद्योगाच्या अहवालांबद्दल बोललो तर, कंपनी आपली 5G सेवा ऑगस्ट महिन्यात म्हणजेच या महिन्यात लॉन्च करू शकते. अहमदाबाद, बेंगळुरू, चंदीगड, चेन्नई, दिल्ली, गांधीनगर, गुरुग्राम, हैदराबाद, जामनगर, कोलकाता, लखनौ, मुंबई आणि पुणे यासह देशभरातील 13 शहरांमधून भारतात 5G रोलआउट फक्त 2022 मध्येच होईल, असे म्हटले जात आहे.

Vi 5G सिम:
Vi 5G सिम बाजारात उपलब्ध नाहीत आणि देशात 5G अधिकृत लॉन्च होईपर्यंत क्वचितच येतील. तसेच, ज्या देशांमध्ये 5G आधीच घोषित केले गेले आहे, तेथे सर्व 4G LTE सिमवर ही सेवा उपलब्ध आहे. म्हणजेच, ही सेवा रोलआउट केल्यानंतर, तुम्ही तुमच्या 4G सिमवर 5G चालवू शकाल. तुम्हाला 5G सिम अपग्रेड करण्याची गरज भासणार नाही.

Vi 5G स्पीड:
कंपनीने पुण्यात ट्रायल रन केले. Vi ने mmWave स्पेक्ट्रमवर 3.7Gbps चा पीक डेटा स्पीड मिळवला. गांधीनगरमधील 3.5 GHz बँड वापरून, Vi ने 5G नेटवर्कमध्ये 1.5 Gbps पर्यंतचा वेग मिळवला. 4G च्या तुलनेत 5G चा स्पीड खूप वेगवान असेल, असा दावा करण्यात आला आहे. परंतु असे म्हटल्यास चुकीचे ठरणार नाही की जेव्हा प्रत्येकजण 5G नेटवर्क वापरण्यास प्रारंभ करेल, तेव्हा तो वेग विभाजित होईल आणि नंतर वेगात थोडीशी घट दिसून येईल.