गुगलची आपल्या कर्मचाऱ्यांना तंबी, म्हणाले- कामगिरी सुधारा अन्यथा काम सोडायला तयार राहा


कोरोना महामारीनंतर जगभरात आर्थिक मंदीची छाया वाढत आहे. त्याचा परिणाम अनेक मोठ्या कंपन्यांवरही दिसून येत आहे. ज्यामध्ये गुगलच्या नावाचाही समावेश करण्यात आला आहे. होय, ताज्या बातम्यांमध्ये असे म्हटले जात आहे की, गुगलने आपल्या कंपनीतील कर्मचाऱ्यांना कामावरून कमी करण्यासाठी तयार राहण्याचा इशारा दिला आहे. गुगलच्या एका कार्यकारिणीने आपल्या कर्मचाऱ्यांना त्यांचे कार्यप्रदर्शन सुधारण्यासाठी किंवा काम सोडण्यास तयार राहण्याचा इशारा दिला आहे.

कर्मचाऱ्यांची कामगिरी अपेक्षेप्रमाणे न झाल्यास लवकरच कामावरून कमी करण्याचा निर्णय घेतला जाऊ शकतो, असे कंपनीने म्हटले आहे. ताज्या बातम्यांनुसार, असे सांगण्यात येत आहे की गुगलच्या क्लाउड विक्री व्यवस्थापनाने कर्मचाऱ्यांना स्पष्ट सूचना दिल्या आहेत. वरिष्ठ नेतृत्वाने विक्री संघाला पाठवलेल्या संदेशात म्हटले आहे की तिसऱ्या तिमाहीचे निकाल अपेक्षेविरुद्ध आल्यास नोकऱ्या धोक्यात येऊ शकतात.

मात्र, यानंतर आता कर्मचाऱ्यांमध्ये नोकरीची चिंता वाढली आहे. गुगलने या महिन्यात कोणतीही घोषणा न करता नवीन भरतीवर स्थगिती कायम ठेवली आहे, असे अहवालात म्हटले आहे. त्याचवेळी, गुगलचे सीईओ भारतवंशी सुंदर पिचाई यांनी गेल्या महिन्यात कर्मचाऱ्यांसोबत बैठक घेतली होती. या बैठकीत त्यांनी कर्मचाऱ्यांना जागतिक मंदी आणि आव्हानांबाबत आधीच सावध केले होते. आर्थिक आव्हानांमध्ये उत्पादकता वाढवण्याची गरज असल्याचे ते म्हणाले होते. पिक्चर म्हटले होते की गुगलची उत्पादकता पाहिजे तेवढी नाही.