एलन मस्क यांच्या ट्विटने साडेचार तास माजवली खळबळ, मँचेस्टर युनायटेड विकत घेतल्याबद्दल केला होता जोक


टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी काही वेळापूर्वी एक ट्विट केले होते, ज्यामध्ये त्यांनी प्रसिद्ध फुटबॉल क्लब मँचेस्टर युनायटेड विकत घेण्याबाबत सांगितले होते. त्यांच्या या घोषणेनंतर सोशल मीडियापासून टीव्ही चॅनेल्सपर्यंत एकच खळबळ उडाली होती. मँचेस्टर युनायटेडचे फुटबॉल चाहतेही थक्क झाले. जेव्हा या प्रकरणावर बरेच नाट्य रंगले होते, तेव्हा एलन मस्क यांनी ट्विट केले होते की ही केवळ विनोद आहे.


एलन मस्क यांनी भारतीय वेळेनुसार बुधवारी सकाळी 5.31 वाजता मँचेस्टर युनायटेडला खरेदी करण्याचे सांगितले होते. एलन मस्क यांनी लिहिले होते, मी मँचेस्टर युनायटेड खरेदी करत आहे, एलन मस्कच्या या ट्विटला काही वेळातच लाखो लाईक्स आणि हजारो रिट्विट्स मिळाले. एलन मस्क यांच्या या घोषणेने सगळेच थक्क झाले. ते खरोखरच मँचेस्टर युनायटेड विकत घेणार आहेत का असे प्रश्न त्यांना सतत विचारले जात होते.


एलन मस्क यांच्या या घोषणेचे काही फुटबॉल चाहते स्वागतही करत होते. वास्तविक, मँचेस्टर युनायटेडला प्रीमियर लीगचे जेतेपद अनेक दिवसांपासून जिंकता आलेले नाही. या मोसमाच्या सुरुवातीला दोन्ही सामने गमावल्यानंतर तो प्रीमियर लीग टेबलमध्ये तळाशी पोहोचला आहे. अशा स्थितीत स्वत:चे मालक असलेल्या अमेरिकन ग्लेझर कुटुंबाला सातत्याने लक्ष्य केले जात आहे. ग्लेसर कुटुंबाने 2005 मध्ये मँचेस्टर युनायटेड विकत घेतले.

या प्रकरणावर तब्बल 4.30 तास गदारोळ सुरू होता. त्यानंतर एलन मस्क यांनी मँचेस्टर युनायटेड विकत घेण्याशी संबंधित प्रश्नाच्या उत्तरात लिहिले, नाही, ट्विटरवर हा एक दीर्घ विनोद होता. मी कोणतीही स्पोर्ट्स कंपनी विकत घेत नाही.

2005 मध्ये ग्लेसर कुटुंबाने मँचेस्टर युनायटेडला $955 मिलियन मध्ये विकत घेतले होते. आज या फुटबॉल क्लबचे बाजार भांडवल 2 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त आहे.