COVID-19 : DGCA च्या विमान कंपन्यांना सूचना – सर्व प्रवाशांना मास्क अनिवार्य, नियम मोडल्यास कडक कारवाई होणार


नवी दिल्ली – कोविड-19 प्रकरणांमध्ये सातत्याने होणारी वाढ पाहता विमान कंपन्यांसाठी नवीन सूचना जारी करण्यात आल्या आहेत. नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (DGCA) सांगितले की त्यांनी विमान कंपन्यांना सूचना जारी केल्या आहेत की प्रवासादरम्यान प्रवाशांनी योग्यरित्या फेस मास्क परिधान केले पाहिजे आणि योग्यरित्या स्वच्छता केली पाहिजे. जर कोणत्याही प्रवाशाने सूचनांचे पालन केले नाही, तर त्या प्रवाशाविरुद्ध विमान कंपनीने कठोर कारवाई करावी.

अजूनही अस्तित्वात आहे covid-19
त्याचवेळी नीती आयोगाचे सदस्य (आरोग्य) डॉ. व्हीके पॉल म्हणाले की, कोविड-19 अजूनही कायम आहे. आम्ही प्रकरणांच्या संख्येतील बदलाचा अंदाज लावू शकत नाही म्हणून आम्हाला सतर्क राहण्याची आणि सावधगिरीचे डोस घेणे आवश्यक आहे. Corbevax लस आता Covaxin आणि Covishield सोबत एकत्र केली जाऊ शकते.

देशातील अनेक राज्यांमध्ये पुन्हा एकदा कोरोनाचे रुग्ण वाढत आहेत. राजधानी दिल्लीची स्थिती सर्वात वाईट आहे. गेल्या काही दिवसांत दिल्लीत दररोज 2 हजारांहून अधिक नवीन प्रकरणे समोर येत आहेत. तर सरासरी 5 ते 8 जणांचा मृत्यू होत आहे. तथापि, मंगळवारी 1000 पेक्षा कमी नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली. आरोग्य विभागाने लोकांना कोरोना प्रोटोकॉलचे काटेकोरपणे पालन करण्याचे आणि मास्क घालण्याचे आवाहन केले आहे. केंद्रानेही कोरोना प्रकरणांवर चिंता व्यक्त केली आहे.

पुन्हा वाढू लागली कोरोनाबाधितांची संख्या
देशातील कोरोनाबाधितांची संख्या पुन्हा वाढू लागली आहे. आरोग्य मंत्रालयाने बुधवारी (17 ऑगस्ट) जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 9,062 नवीन रुग्ण आढळले आहेत, जे कालच्या तुलनेत 249 अधिक आहेत. त्याच वेळी 36 रुग्णांना आपला जीव गमवावा लागला. कालच्या आकडेवारीत 8,813 प्रकरणे नोंदवली गेली आणि 29 रुग्णांचा मृत्यू झाला. देशात सक्रिय रुग्णांची संख्या 1,05,058 वर गेली आहे जी कालच्या तुलनेत 6,194 कमी आहे. महामारीच्या सुरुवातीपासून आतापर्यंत एकूण 5,27,134 लोकांचा मृत्यू झाला आहे.

दिल्लीतील रुग्णालयांमध्ये वाढली आहे कोरोनाबाधितांची संख्या
दिल्लीतील रुग्णालयांमध्ये कोरोना बाधितांची संख्या झपाट्याने वाढत आहे. यादरम्यान रुग्णालयात दाखल होणाऱ्या रुग्णांची संख्याही वाढल्याचे समोर आले आहे. ट्विट करताना दिल्लीच्या उपराज्यपालांनी लोकांना इशारा दिला आहे की, महामारी अजून संपली आहे असा समज करुन घेऊ नका. मी सर्वांना आवाहन करतो की, कोविड योग्य पद्धतींचे काटेकोरपणे पालन करावे. दिल्लीत गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 917 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. त्याचबरोबर या कालावधीत तीन जणांचा मृत्यू झाला आहे. संसर्ग दर 19.20 टक्के नोंदवला गेला आहे.