ज्याच्यावर अपहरणाचा आरोप तेच बनले बिहारचे कायदा मंत्री, कार्तिकेय सिंह यांनी आत्मसमर्पण करण्याच्या दिवशी घेतली शपथ


नवी दिल्ली : बिहारमध्ये महागठबंधन सरकारच्या मंत्रिमंडळाच्या स्थापनेच्या एका दिवसानंतर एक मोठा खुलासा समोर आला आहे. बिहारच्या नव्या सरकारमध्ये कायदामंत्री बनवलेल्या व्यक्तीच्या अपहरणाचे प्रकरणावर सुनावणी सुरू आहे. विशेष म्हणजे ज्या दिवशी बिहारचे नवे कायदा मंत्री या प्रकरणी न्यायालयात शरणागती पत्करणार होते, त्याच दिवशी त्यांनी राज्याचे कायदा मंत्री म्हणून शपथ घेतली. बिहारच्या नव्या सरकारमध्ये राजद छावणीतून कार्तिकेय सिंह यांना कायदा मंत्री करण्यात आल्याची माहिती आहे. ज्यांच्यावर अपहरणाचा गुन्हा दाखल आहे.

कार्तिकेय सिंह हे बाहुबली नेते आणि बिहारमध्ये छोटे सरकार म्हणून प्रसिद्ध असलेले माजी आरजेडी आमदार अनंत सिंह यांच्या जवळचे आहेत. लोक त्यांना कार्तिक मास्तर या नावाने हाक मारतात. मिळालेल्या माहितीनुसार, राजीव रंजन नावाच्या व्यक्तीचे 2014 मध्ये अपहरण झाले होते. बिहारचे कायदा मंत्री कार्तिकेय सिंह हे देखील राजीव रंजन अपहरण प्रकरणात आरोपी आहेत, ज्यांच्या विरोधात न्यायालयाने वॉरंट जारी केले आहे.

कार्तिकेयने शरणागती पत्करली नाही किंवा जामिनासाठी केला नाही अर्जही
राजीव रंजनच्या अपहरण प्रकरणात कार्तिकेय सिंगने कोर्टासमोर शरणागती पत्करलेली नाही किंवा जामिनासाठी अर्जही केलेला नाही. या प्रकरणी त्यांना 16 ऑगस्ट रोजी न्यायालयात हजर करण्यात येणार होते. पण ते पाटण्यात मंत्री म्हणून शपथ घेत होते. कार्तिकेय सिंह यांच्याबाबतच्या या खुलाशानंतर भारतीय जनता पक्ष महागठबंधन सरकारवर आक्रमक झाला आहे. भाजपने याला जंगलराज वापसी म्हटले आहे.

केला होता निवडणुकीत जेडीयूचे उमेदवार वाल्मिकी सिंह यांचा पराभव
एमएलसी निवडणुकीत कार्तिकेय कुमार यांनी जेडीयूचे उमेदवार वाल्मिकी सिंह यांचा पराभव केल्याची माहिती आहे. त्यानंतर जेडीयूमध्ये वाल्मिकी सिंह यांना विधान परिषदेचे तिकीट देण्याची चर्चा होती, तेव्हा अनंत सिंह यांनी तेजस्वी यादव यांना कार्तिकेय सिंह यांच्या विजयाची हमी देतो, असे सांगितले होते.

2005 पासून कार्तिकेयचे आहेत अनंत सिंह यांच्याशी गोड नाते
खुद्द अनंत सिंह यांच्या लालूप्रसाद यांनीच कार्तिकेय यांच्या नावाची एमएलसी उमेदवार म्हणून घोषणा केली होती, असे सांगितले जाते. तुरुंगात असतानाही अनंतने कार्तिकेयाला विजयी केले. कार्तिकेयाला अनंत सिंह यांचे समर्थक ‘कार्तिक मास्टर’ म्हणून ओळखतात. 2005 च्या बिहार विधानसभा निवडणुकीनंतर कार्तिक मास्टर आणि अनंत सिंग यांची मैत्री फुलली. त्यानंतर कार्तिकेयने प्रत्येक निवडणुकीत अनंत सिंह यांच्यासाठी रणनीतीकाराची भूमिका बजावली.