Adani New Deal : गौतम अदानी आता ही कंपनी घेणार, 835 कोटी रुपयांचा होणार अंतिम करार


नवी दिल्ली – जगातील चौथ्या क्रमांकाचे श्रीमंत उद्योगपती गौतम अदानी यांच्या यशाचा सिलसिला सुरूच आहे. एकामागून एक नवनवीन क्षेत्रात ते आपले अस्तित्व जाणवून देत आहेत. त्यांनी आपल्या यशाच्या यादीत एक नवीन लिंक जोडली आहे. वृत्तानुसार, अदानीची कंपनी अदानी लॉजिस्टिकने 835 कोटी रुपयांचा एक महत्त्वाचा करार केला आहे. इनलँड कंटेनर डेपो (ICD) टम्ब घेण्यासाठी हा करार करण्यात आला आहे.

अदानी पोर्ट्स आणि स्पेशल इकॉनॉमिक झोन लिमिटेडची उपकंपनी असलेल्या अदानी लॉजिस्टिक्सने 835 कोटी रुपयांमध्ये ICD टम्बच्या अधिग्रहणासाठी नवकार कॉर्पोरेशनशी करार केला असल्याचे सांगितले आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, ICD Tumb हा सर्वात मोठा इन-लँड कंटेनर डेपो आहे. त्याची क्षमता 0.5 दशलक्ष किंवा पाच दशलक्ष TEUs आहे. आयसीडी हे सामरिकदृष्ट्या महत्त्वाचे हजीरा बंदर आणि न्हावा शेवा बंदर यांच्यामध्ये स्थित आहे.

अदानी लॉजिस्टिक्सने म्हटले आहे की, हा करार भविष्यात कंपनीची क्षमता आणि कार्गो वाढवण्यासाठी उपयुक्त ठरेल. कंपनीने असेही कळवले आहे की या करारामध्ये Tumb ICD जवळ वेस्टर्न DFC शी जोडलेल्या चार रेल्वे हँडलिंग लाईन्स आणि एक खाजगी मालवाहतूक टर्मिनल समाविष्ट आहे.

अदानी पोर्ट्स अँड स्पेशल इकॉनॉमिक झोन लिमिटेड (एपीएसईझेड) चे सीईओ करण अदानी म्हणाले की, देशातील सर्वात मोठ्या आयसीडीपैकी एक असलेल्या तुंबचे अधिग्रहण कंपनीच्या भविष्यातील योजनांना बळ देईल. हे संपादन आमच्या ट्रान्सपोर्ट युटिलिटी बनण्याच्या धोरणाला पूरक ठरेल आणि आमच्या ग्राहकांना घरोघरी किफायतशीर सेवा देण्याच्या आमच्या उद्दिष्टाच्या जवळ घेऊन जाईल, असे ते पुढे म्हणाले.