उद्धव ठाकरेंचा मोदींवर निशाणा, घरच नाही तर तिरंगा कुठे फडकवायचा, चीनच्या मुद्द्यावरही उपस्थित केले प्रश्न


मुंबई : उद्धव ठाकरे भाजपवर हल्लाबोल करण्याची एकही संधी सोडत नाहीत. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हर घर तिरंग्यावर उद्धव ठाकरे म्हणाले की, घरच नाही तर तिरंगा कुठे फडकावायचा. ते म्हणाले की, आज ‘हर घर तिरंगा’च्या घोषणा दिल्या जात आहेत, मात्र एक व्यंगचित्र आले आहे. यात काही लोकांचे चित्रण आहे ज्यांच्याकडे घरे नाहीत. ते तिरंगा कुठे फडकवतात? आणखी एक व्यंगचित्र आहे. यामध्ये जन्माष्टमीच्या सणाला आधार मानून व्यंग करण्यात आले आहेत. यामध्ये एक भक्त श्रीकृष्णाला सांगत आहे की, भगवान माखन नंतर खाऊ, आधी 5 टक्के जीएसटी द्या. केवळ तिरंगा फडकवणे हा देशभक्तीचा पुरावा नाही.

शिवसेनेशी संबंधित व्यंगचित्र साप्ताहिकच्या वर्धापन दिनी येथे शनिवारी उद्धव यांनी शिवसैनिकांशी संवाद साधला. यावेळी ते म्हणाले की, शिवसेना नसती तर महाराष्ट्रात मराठी माणसांची काय अवस्था झाली असती आणि देशातील हिंदुत्वाची काय अवस्था झाली असती? ठाकरे म्हणाले की, आज आपण स्वातंत्र्याचा अमृत महोत्सव साजरा करत आहोत आणि चीन सीमेवर घुसला आहे. घरोघरी तिरंगा फडकवून तुम्ही अरुणाचल प्रदेशातून चीनला पळवून लावू शकता का? लष्कराच्या आधुनिकीकरणाबाबत बोलणे आणि भाड्याने सैनिक भरती करणे, त्यांना कमी करणे, मग ही आधुनिक शस्त्रे कोण चालवणार?

‘हम करें सो कायदा’
ठाकरे म्हणाले की, आज प्रादेशिक पक्षांना संपवण्याचे षडयंत्र रचले जात आहे. देशाची संघीय रचना उद्ध्वस्त करून ‘हर घर तिरंगा’चा नारा दिला जात आहे. आज लोकशाही मृत्यूशय्येवर आहे. सिंहासनावर बसलेल्या लोकांचा असा समज आहे की ‘हम करें सो कायदा’. काही लोकांना भारत माता म्हणजे स्वतःची मालमत्ता आहे असे वाटते, परंतु त्यांना वाटते तसे नाही. शिवसेना आता संपली असे त्यांना वाटते. लोक सर्व काही पाहत आहेत. सर्व काही जनतेच्या लक्षात येते.