Ross Taylor : रॉस टेलरने केले भारतीय प्रशिक्षकाचे कौतुक, म्हणाले- जगात 4000 वाघ असतील, पण राहुल द्रविड एकमेव


इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) ही एक अशी स्पर्धा आहे, जिथे परदेशी खेळाडू भारतीय खेळाडूंसोबत मिसळतात. या लीगच्या यशाचे एक प्रमुख कारण हे देखील आहे की जगभरातील खेळाडू यात एक संघ म्हणून खेळतात.

2011 च्या आयपीएलमध्ये न्यूझीलंडचा माजी खेळाडू रॉस टेलरला राहुल द्रविड आणि शेन वॉर्नसोबत ड्रेसिंग रूम शेअर करण्याची संधी मिळाली. स्पर्धेच्या त्या विशिष्ट आवृत्तीमुळे टेलरला त्यांच्या देशात भारतीय क्रिकेटपटूंचा प्रवेश समजला. त्यांच्यासाठी मोकळेपणाने फिरणे किती कठीण आहे.

त्याच्या ‘ब्लॅक अँड व्हाईट’ या आत्मचरित्रात, टेलरने एक घटना सांगितली आहे जिथे तो द्रविडसह रणथंबोर राष्ट्रीय उद्यानात वाघ पाहण्यासाठी गेला होता. तेव्हाच त्यांच्या लक्षात आले की दुर्मिळ वाघ पाहण्यापेक्षा सामान्य जनता द्रविडमध्ये अधिक रस दाखवत आहे. टेलर म्हणतो- मी द्रविडला विचारले की तू किती वेळा वाघ पाहिला आहेस? ते म्हणाले की, मी कधीही वाघ पाहिला नाही. मी 21 वेळा जंगल सफारीला गेलो आहे आणि एकही वाघ पाहिला नाही. मला वाटले काय? वाघ दिसले नाहीत तरी 21 सफारी? खरे सांगायचे तर मला हे माहीत असते, तर मी त्याच्यासोबत गेलो नसतो. मी द्रविडला म्हणतो – नाही धन्यवाद! मी डिस्कव्हरी चॅनल बघेन.

टेलर म्हणतो – जेकब ओरम सकाळी बाहेर गेला. सफारीवर आल्याचा त्याला आनंद नव्हता. टीव्हीवर बेसबॉल मॅच बघायची होती. म्हणूनच दुपारच्या सफारीला तो आमच्यासोबत आला नाही. आमच्या ड्रायव्हरला एका सहकाऱ्याचा रेडिओ कॉल आला की त्याला एक प्रसिद्ध टायगर T-17 सापडला आहे. हे ऐकून द्रविडला आनंद झाला. वाघ न पाहता 21 सफारीवर गेल्यानंतर अखेर वाघाचे दर्शन होणार होते.

टेलर स्पष्ट करतो की – आम्ही खुल्या एसयूव्हीमध्ये होतो, जी लँड रोव्हर्सपेक्षा थोडी मोठी आहे. वाघ आमच्यापासून 100 मीटर अंतरावर एका खडकावर होता. जंगलात वाघ पाहून आम्हाला धक्काच बसला, पण इतर वाहनांमध्ये वाघ दिसण्याऐवजी लोक राहुलवर कॅमेरा लावून बसले होते. वाघाऐवजी द्रविडला पाहून ते उत्साहित झाले. वाघ बघून आम्ही जितके उत्तेजित झालो होतो, तितकेच ते सगळे उत्साही होते. जगात 4000 च्या आसपास वाघ आहेत, पण राहुल द्रविड हा एकच आहे.

टेलरने या वर्षाच्या सुरुवातीला आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली आणि गुरुवारी त्याचे आत्मचरित्र प्रसिद्ध केले. या पुस्तकात टेलरने त्याच्या खेळाच्या कारकिर्दीत ज्या वर्णद्वेषाचा सामना केला त्या घटनांचाही उल्लेख केला आहे.