उद्या सादर करणार ओला आपली पहिली इलेक्ट्रिक कार, एका चार्जवर देईल 500 किमी पेक्षा जास्त रेंज


नवी दिल्ली – एका महिन्याहून अधिक काळ इलेक्ट्रिक कारबद्दल अधिक प्रचार केल्यानंतर, अग्रवाल आता दावा करतात की कंपनी यावर्षी 15 ऑगस्ट रोजी भारताच्या 75 व्या स्वातंत्र्यदिनी ओलाच्या इलेक्ट्रिक वाहनांचे अनावरण करेल. ओलाच्या संस्थापकाने नुकतेच एक ट्विट केले होते, ज्यामध्ये त्यांनी लिहिले होते की, फिक्चर अभी बाकी है मेरे दोस्त. भेटू 15 ऑगस्ट रोजी दुपारी 2 वाजता.

ओला 15 ऑगस्ट रोजी चारचाकी इलेक्ट्रिक वाहन (EV) बाजारात प्रवेश करण्यासाठी सज्ज आहे. ऑटोमेकरच्या पहिल्या इलेक्ट्रिक कारच्या अनावरणाच्या आधी, सूत्रांनी माहिती दिली आहे की ही कार एका चार्जवर किमान 500 किमी अंतर कापण्यास सक्षम आहे.

Tata Nexon EV Max आणि आगामी Mahindra XUV400 इलेक्ट्रिक यासह कोणत्याही मुख्य प्रवाहातील कार निर्मात्यांपेक्षा अधिक चांगल्या श्रेणीतील इलेक्ट्रिक वाहनांची श्रेणी ऑफर करून 2023 मध्ये लॉन्च केले जाण्याची शक्यता आहे.

ओलाचे सीईओ भाविश अग्रवाल यांनी त्यांच्या ट्विटर अकाऊंटवरून माहिती शेअर केली आहे की 15 ऑगस्ट रोजी त्यांचे एक नवीन मॉडेल भारतीय बाजारपेठेत सादर होणार आहे. टीझरमध्ये दाखवण्यात आलेल्या व्हिडिओमध्ये हे ओलाच्या नवीन इलेक्ट्रिक कारला नॉक करणार असल्याचे दिसून येते. कंपनीने आपले संकल्पना मॉडेल आधीच सादर केले आहे आणि ते कूप-एस्क बॉडी स्टाइलमध्ये दिसत आहे.

डिझाइनच्या बाबतीत, ते Kia EV6 सारखे दिसते. मात्र, त्याबाबत फारशी माहिती उपलब्ध नाही. त्याच वेळी, तिला मुख्य द्वारापासून एक पाचर-आकाराचा पुढचा भाग मिळेल अशी अपेक्षा आहे, जिथे समोरील बाजूस आणि किआ सारखी मागील बाजूस विस्तृत सिग्नेचर LED लाइटिंग दिसू शकते.