Manipur : स्वातंत्र्य दिनापूर्वी मोठा कट फसला, दहशतवादी हल्ल्याप्रकरणी सात जणांना अटक


इंफाळ – स्वातंत्र्य दिनापूर्वी एक मोठा कट उधळून लावण्यात आला आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, प्रतिबंधित पीपल्स लिबरेशन आर्मी (पीएलए) च्या सात सशस्त्र दहशतवाद्यांना मणिपूरच्या विविध भागातून अटक करण्यात आली आहे.

थौबल जिल्ह्याचे पोलिस अधीक्षक एच जोगेशचंद्र यांनी सांगितले की, आसाम रायफल्सला गुप्तचर माहिती मिळाली होती. यानुसार, स्वातंत्र्यदिनाच्या सोहळ्यात सरकारी प्रतिष्ठान आणि सुरक्षा दलांना लक्ष्य करण्याची योजना होती. यानंतर थौबल जिल्हा पोलिस आणि 16 आसाम रायफल्सचे संयुक्त पथक येरीपोक मार्केटमध्ये पोहोचले. परिसराची नाकाबंदी करून शोधमोहीम सुरू केली आहे.

ते म्हणाले की, इम्फाळ पूर्व, इंफाळ पश्चिम, ककचिंग आणि थौबल जिल्ह्यात अनेक ठिकाणी शोध मोहीम राबवण्यात आली. तशा मोहिमाही राबविल्या गेल्या. सुरक्षा दलांनी सात दहशतवाद्यांना अटक केली. यादरम्यान एका अल्पवयीन व्यक्तीला शस्त्रे आणि स्फोटकांसह पकडण्यात आले आहे. ते खोऱ्यातील जिल्ह्यांमध्ये स्थानिक नसलेल्यांना लक्ष्य करत असल्याचे निष्पन्न झाले.

ते म्हणाले की, अटक करण्यात आलेल्यांचा जून-जुलैमध्ये काकचिंग आणि आंद्रो ह्यूकॅप येथील दोन गैर-स्थानिकांच्या हत्येतही सहभाग होता. शोध मोहिमेदरम्यान नाइन एमएम पिस्तूल, बेरेटा पिस्तूल, 35 जिवंत काडतुसे आणि ग्रेनेड जप्त करण्यात आले. स्वातंत्र्य दिनापूर्वी राज्याच्या विविध भागात ही मोहीम राबविण्यात येत असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. सर्वत्र सुरक्षा व्यवस्था वाढवण्यात आली आहे.