चंद्रशेखर बावनकुळे महाराष्ट्र भाजपचे अध्यक्ष झाल्याबद्दल गडकरी आणि फडणवीस यांनी केले कौतुक


मुंबई: केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) नेते चंद्रशेखर बावनकुळे यांची पक्षाच्या महाराष्ट्र विभागाच्या नवीन अध्यक्षपदी नियुक्ती झाल्याबद्दल त्यांचे अभिनंदन केले आहे. एका सत्कार समारंभाला संबोधित करताना गडकरी म्हणाले की, भाजप हा ‘कार्यकर्त्यांचा’ पक्ष आहे, जिथे ते आपल्या मेहनतीने शिखरावर पोहोचू शकतात, मुख्यमंत्र्यांचा मुलगा मुख्यमंत्री होतो, असे ते युनिट नाही. ते म्हणाले की, नेत्याचे अपत्य असणे, हा गुन्हा नसून पक्षात पद मिळविण्यासाठी व्यक्तिरेखा दाखवणे गरजेचे आहे.

केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी दिली ही माहिती
मागील देवेंद्र फडणवीस सरकारमध्ये ऊर्जामंत्री म्हणून बावनकुळे यांच्या कार्याचे कौतुक करताना गडकरी म्हणाले की, 2019 च्या विधानसभा निवडणुकीत त्यांना तिकीट न मिळाल्याने नवनियुक्त प्रदेशाध्यक्ष निराश झाले नाहीत. पक्षासाठी काम करत राहिलो, मग त्याचे फळ मिळाले, असे ते म्हणाले. बावनकुळे यांना पक्षात अधिकाधिक बढती मिळावी, अशी इच्छा असल्याचे केंद्रीय मंत्री म्हणाले. तेही हसत हसत म्हणाले, पण याचा अर्थ बावनकुळे मुख्यमंत्री व्हावेत, असे नाही. गडकरी म्हणाले, अशावेळी मीडिया माझ्या विधानाचा विपर्यास करून मी फडणवीसांना संदेश देत आहे, असे म्हणाले. फडणवीस यांनी मुख्यमंत्री व्हावे, असे मला वाटते, पण ते राष्ट्रीय पातळीवर पोहोचले, तर बावनकुळे यांनाही संधी मिळू शकते.

फडणवीस यांनी बावनकुळे यांच्या मेहनतीचे कौतुक केले आणि ते अतिशय कार्यक्षम प्रदेशाध्यक्ष म्हणून सिद्ध होतील, असे सांगितले. ते म्हणाले, कष्ट आणि समर्पणामुळे सर्वसामान्य कार्यकर्ते वरच्या पदापर्यंत पोहोचतात, हे भाजपचे वैशिष्ट्य आहे.