Egypt Church Fire : इजिप्शियन चर्चला भीषण आग, अपघातात किमान 41 जणांचा मृत्यू


इजिप्शियन चर्चला भीषण आग लागल्याने चेंगराचेंगरी झाली. या अपघातात 41 जणांचा मृत्यू झाला आहे. इजिप्तच्या कॉप्टिक चर्चने सांगितले की, कैरोमधील चर्चला आग लागल्याने किमान 41 लोक ठार झाले आणि 14 जखमी झाले. चर्चने आरोग्य अधिकाऱ्यांचा हवाला देत सांगितले की, इम्बाबा, अबू सेफीन चर्च या दाट लोकवस्तीच्या परिसरात आग लागली.

आगीचे कारण लगेच कळू शकले नाही. प्राथमिक तपासात इलेक्ट्रिकल शॉर्ट सर्किटमुळे आग लागल्याचा अंदाज पोलिसांनी वर्तवला आहे. निवेदनात म्हटले आहे की, रविवारी सकाळी बैठक सुरू असताना आग लागली. आग आटोक्यात आणण्यासाठी अग्निशमन दलाच्या 15 गाड्या घटनास्थळी रवाना करण्यात आल्या असून जखमींना रुग्णवाहिकांमधून जवळच्या रुग्णालयात नेण्यात आले आहे. त्यानंतर आगीवर नियंत्रण मिळवण्यात आल्याचे अग्निशमन दलाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

राष्ट्रपतींनी व्यक्त केला शोक
अध्यक्षांच्या कार्यालयाने सांगितले की अध्यक्ष अब्देल फताह अल-सिसी यांनी कॉप्टिक ख्रिश्चन पोप तावाड्रोस II यांच्याशी फोनवर बोलून शोक व्यक्त केला. अल-सिसी यांनी फेसबुकवर लिहिले की, मी या दुःखद अपघाताच्या घडामोडींवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहे. मी सर्व संबंधित राज्य संस्था आणि संस्थांना सर्व आवश्यक उपाययोजना करण्याचे निर्देश दिले आहेत आणि हा अपघात आणि त्याचे परिणाम त्वरित हाताळावेत.

कॉप्टिक ख्रिश्चन कोण आहेत?
कॉप्टिक ख्रिश्चन हा मध्य पूर्वेतील सर्वात मोठा ख्रिश्चन समुदाय आहे, जो इजिप्तच्या 103 दशलक्ष लोकांपैकी किमान 10 दशलक्ष आहे. कॉप्टिक ख्रिश्चनांनी येथे हल्ले केले आहेत आणि या बहुसंख्य मुस्लिम उत्तर आफ्रिकन देशात भेदभावाची तक्रार केली आहे.

अलिकडच्या वर्षांत इजिप्तमध्ये आगीच्या अनेक भीषण अपघातांचा सामना करावा लागला आहे. मार्च 2021 मध्ये, कैरोच्या पूर्व उपनगरातील एका कपड्याच्या कारखान्याला लागलेल्या आगीत किमान 20 लोकांचा मृत्यू झाला होता. 2020 मध्ये, दोन हॉस्पिटलच्या आगीत 14 कोरोना रुग्णांचा मृत्यू झाला.