…तर उद्धव ठाकरेंसोबत बंडखोरी केल्यानंतर आता नवीन शिवसेना भवनही बांधणार का एकनाथ शिंदे? मंत्र्यांनी दिले हे उत्तर


मुंबई : खऱ्या शिवसेनेसाठी सर्वोच्च न्यायालयात लढा सुरू असतानाच, एकनाथ शिंदे गटाने नवीन शिवसेना भवन ( शिवसेनेतून वेगळे झालेल्या गटासाठी वेगळे कार्यालय) उभारण्याची योजना आखली आहे. बंडखोर गट शिवसेनेचे समांतर मुख्यालय उभारण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा दावा अनेकांनी केला आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शिवसेना भवनाव्यतिरिक्त, बंडखोर कॅम्प सर्वत्र नवीन शाखा आणि पक्ष कार्यालये सुरू करण्याचा विचार करत आहे. यासंदर्भातील वृत्त एनडीटीव्हीने दिले आहे.

नवीन इमारतीसाठी अद्याप जागा निश्चित झाली नसल्याचे सूत्रांनी सांगितले. मात्र मुंबईतील दादर येथील शिवसेना भवनाजवळील जागेचा शोध सुरू आहे. समांतर सेना भवनाची अटकळ फेटाळून लावत महाराष्ट्राचे नवनियुक्त मंत्री उदय सामंत यांनी ही अफवा असल्याचे म्हटले आहे.

दादरमध्ये समांतर शिवसेना भवन बांधले जात असल्याची अफवा आहे. मात्र, मुख्यमंत्र्यांना सर्वसामान्यांना भेटता यावे, यासाठी मध्यवर्ती कार्यालय शोधण्याचा आमचा प्रयत्न आहे. आम्ही शिवसेना भवनाचा आदर करतो आणि यापुढेही करत राहू.

महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गट पक्षाचे संस्थापक बाळ ठाकरे यांच्या आदर्शांपासून दूर जात असल्याचा आरोप करत आपल्या गटाला “खरी शिवसेना” आणि बाळासाहेब ठाकरे यांच्या विचारसरणीचे अनुयायी म्हटले आहे.

या आठवड्याच्या सुरुवातीला एकनाथ शिंदे यांनी त्यांच्या मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला. भाजपसोबत सरकार स्थापन केल्यानंतर शिंदे सरकारला ‘दोन माणसांचे सरकार’ असे संबोधले जात होते. कारण मुख्यमंत्रीपदावर एकनाथ शिंदे तर उपमुख्यमंत्रीपदी देवेंद्र फडणवीस होते. मात्र त्यांनी मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला नाही. मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतल्यानंतर 41 दिवसांनी शिंदे यांनी मंगळवारी मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला. शिवसेनेतील बंडखोर गट आणि भाजपच्या 9-9 मंत्र्यांचा मंत्रिमंडळात समावेश करण्यात आला आहे.

बंडखोर आमदारांना (ज्यांच्या अपात्रतेच्या याचिका सुप्रीम कोर्टात प्रलंबित आहेत) यांना मंत्रिपदाची शपथ देणे ही लोकशाही आणि संविधानाची हत्या आहे, असा दावा ठाकरे गटाने केला आहे.

शिंदे गटही दावा करत असल्याने ठाकरे गटही आपले निवडणूक चिन्ह राखण्यासाठी लढा देत आहे. निवडणूक आयोगाने (EC) उद्धव ठाकरे गटाला पक्षाच्या निवडणूक चिन्हावर – “धनुष्य आणि बाण” या दाव्याच्या समर्थनार्थ कागदपत्रे सादर करण्यासाठी आणखी 15 दिवसांची मुदत दिली आहे.

या वर्षी जूनमध्ये, एकनाथ शिंदे यांच्यासह अन्य 39 आमदारांनी पक्ष नेतृत्वाविरुद्ध बंड केल्यानंतर उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी सरकार कोसळले.