NCB अधिकारी समीर वानखेडे यांना या प्रकरणात मिळाली क्लीन चिट


मुंबई : एनसीबीचे माजी झोनल डायरेक्टर समीर वानखेडे यांना कास्ट छाननी समितीने क्लीन चिट दिली आहे. समीर वानखेडे हे जन्मतः मुस्लिम नसल्याचे समितीने आदेशात म्हटले आहे. समीर वानखेडे आणि त्याचे वडील ज्ञानेश्वर वानखेडे यांनी मुस्लिम धर्मात प्रवेश केल्याचे सिद्ध झालेले नाही. समीर वानखेडे आणि त्याचे वडील हिंदू धर्मातील महार-37 अनुसूचित जातीचे असल्याचे या आदेशात सिद्ध झाले आहे.

महाराष्ट्र सरकारमध्ये मंत्री असलेले नवाब मलिक, मनोज संसारे, अशोक कांबळे आणि संजय कांबळे, ज्यांनी समीर वानखेडे यांच्या जात प्रमाणपत्राबाबत तक्रार केली होती, त्यात कोणतेही तथ्य आढळले नाही, त्यामुळे त्यांची तक्रार रद्द करण्यात आली आहे.

मुंबई एनसीबीचे माजी झोनल डायरेक्टर समीर वानखेडे यांच्या कास्ट सर्टिफिकेटवर प्रश्न उपस्थित झाल्यानंतर ही तक्रार दाखल करण्यात आली होती. वास्तविक, मुंबई पोलिसांना दोन तक्रारी प्राप्त झाल्या, ज्यात तक्रारदाराने म्हटले आहे की वानखेडेचे कास्ट सर्टिफिकेट बनावट आहे आणि ते मिळवण्यासाठी कागदपत्रांमध्ये छेडछाड करण्यात आली आहे, जेणेकरून त्यांना एससी प्रवर्गात नोकरी मिळावी. तक्रारदाराने पुरावा म्हणून वानखेडे यांचा जन्म दाखला व निकाहनामा समितीला दिला होता. याच तक्रारींच्या आधारे पोलिसांनी एसआयटी स्थापन करून तपास सुरू केला होता.

नवाब मलिक यांनी केला होता पहिला आरोप
महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री नवाब मलिक यांनी एनसीबीचे झोनल डायरेक्टर समीर वानखेडे यांच्या जन्म प्रमाणपत्रावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केल्यानंतर हे संपूर्ण प्रकरण सुरू झाले. मलिक यांनी आपल्या ट्विटर हँडलवर वानखोडेच्या जन्म प्रमाणपत्राची प्रत पोस्ट केली होती, ज्यामध्ये त्याच्या वडिलांचे नाव दाऊद वानखेडे असा उल्लेख आहे. वानखेडे यांनी एससी प्रवर्गातील आयआरएसमध्ये नोकरी मिळवण्यासाठी बनावट कागदपत्रांचा वापर केल्याचा आरोप त्यांनी केला होता. आयआरएस अधिकारी असलेले वानखेडे गेल्या वर्षी एनसीबीमध्ये रुजू झाले होते. या महिन्याच्या सुरुवातीला त्याच्या संलग्नतेला आणखी सहा महिन्यांची मुदतवाढ देण्यात आली होती.