काँग्रेस प्रवक्त्यांचे महिलांबाबत अत्यंत आक्षेपार्ह वक्तव्य


कलबुर्गी (कर्नाटक) – देशात पुन्हा एकदा महिलांबाबत आक्षेपार्ह वक्तव्य समोर आले आहे. यावेळी कर्नाटक प्रदेश काँग्रेस कमिटीचे प्रवक्ते आणि आमदार प्रियांक खर्गे यांनी हे वक्तव्य केले आहे. आमदार प्रियांक खर्गे यांनी आपल्या वक्तव्यातून भाजपप्रणीत राज्य सरकारवर गंभीर आरोप केले आहेत. राज्यात सरकारी नोकऱ्या मिळवण्यासाठी पुरुषांना लाच द्यावी लागते आणि तरुणींना कुणासोबत तरी झोपावे लागते, असे त्यांचे म्हणणे आहे.

प्रत्यक्षात काँग्रेसचे प्रदेश प्रवक्ते आणि आमदार खर्गे बेरोजगारीवरून भाजपप्रणीत राज्य सरकारला घेरण्याचा प्रयत्न करत होते. यावेळी त्यांनी हे अत्यंत आक्षेपार्ह विधान केले. खर्गे यांनी भरती घोटाळ्याची न्यायालयीन चौकशी किंवा विशेष तपास पथक (एसआयटी) चौकशीची मागणी केली आणि सरकारने जलदगती न्यायालय स्थापन करण्याची मागणी केली.

नोकरीसाठी महिलांना कोणाकडे तरी झोपावे लागते
विविध पदांच्या भरतीत मोठ्या प्रमाणावर भ्रष्टाचार झाल्याबद्दल भाजपवर निशाणा साधत खर्गे म्हणाले की, सरकारला पदे विकायची आहेत. तरुणींना सरकारी नोकरी हवी असेल, तर त्यांना कुणाकडे तरी झोपावे लागते. सरकारी नोकरीसाठी पुरुषांना लाच द्यावी लागते. ते पुढे म्हणाले की, एका मंत्र्याने मुलीला नोकरीसाठी आपल्यासोबत झोपण्यास सांगितले होते. घोटाळा उघडकीस आल्यानंतर त्यांनी राजीनामा दिला आणि त्याचे पुरावे माझ्याकडे आहेत.

ते म्हणाले की कर्नाटक पॉवर ट्रान्समिशन कॉर्पोरेशन लिमिटेड (KPTCL) ने सहाय्यक अभियंता, कनिष्ठ अभियंता आणि स्थापत्य अभियंता अशा एकूण 1,492 पदांची भरती केली आहे. त्याचवेळी पैसे घेऊन पद भरल्याचे बोलले.

सहाय्यक अभियंता पदासाठी 50 लाखांचा करार
गोकाकमध्ये ब्लूटूथ वापरून परीक्षा लिहिणाऱ्या उमेदवाराला अटक करण्यात आल्याचे खर्गे यांनी सांगितले. माझ्याकडे असलेल्या माहितीनुसार एकूण 600 पदांवर कारवाई झाली असण्याची शक्यता आहे. त्यांना सहाय्यक अभियंता पदासाठी 50 लाख आणि कनिष्ठ अभियंता पदासाठी 30 लाख रुपये मिळाल्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. यामध्ये 300 कोटी रुपयांचा गंडा घातला गेला असण्याची शक्यता आहे.

तीन लाख विद्यार्थ्यांच्या भवितव्याशी खेळ
सरकारवर हल्लाबोल करताना काँग्रेसचे आमदार खर्गे म्हणाले की, प्रत्येक भरती परीक्षेत अनियमितता होत असेल, तर गरीब आणि हुशार विद्यार्थ्यांनी जायचे कुठे? घोटाळा उघडकीस आला, तरी आपले काहीही होणार नाही, हे गुन्हेगार आणि मध्यस्थांना माहीत असते. KPTCL पदांसाठी अर्ज केलेल्या सुमारे तीन लाख विद्यार्थ्यांच्या भवितव्याशी सरकार खेळत आहे.

40 टक्के कमिशनसाठी कार्यपद्धतीशी खेळ करणाऱ्यांमुळे उमेदवार प्रचंड नाराज असल्याचे ते म्हणाले. सरकारच्या ‘हर घर तिरंगा’ मोहिमेवर निशाणा साधत खर्गे म्हणाले की, भाजप देशभक्तीचा वापर व्यवसायासाठी करत आहे.