Asia Cup T20 : रिकी पाँटिंगची भविष्यवाणी, भारत विरुद्ध पाकिस्तान आशिया चषक सामन्यात हा संघ होऊ शकतो विजेता, जाणून घ्या


दुबई – आशिया कप टी-20 स्पर्धेला 27 ऑगस्टपासून सुरुवात होत आहे. भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील हायव्होल्टेज सामना 28 ऑगस्ट रोजी दुबई आंतरराष्ट्रीय स्टेडियमवर होणार आहे. चाहते या सामन्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. जगभरातील क्रिकेटपंडितांच्या नजराही या सामन्यावर लागल्या आहेत. ऑस्ट्रेलियाचा माजी कर्णधार आणि महान फलंदाज रिकी पाँटिंगने या सामन्याबाबत भाकीत वर्तवले आहे. आशिया चषक स्पर्धा कोणता संघ जिंकणार हेही त्याने सांगितले आहे.

भारत आणि पाकिस्तानचा संघ शेवटचा सामना 2021 मध्ये यूएईमध्ये झालेल्या टी-20 विश्वचषकात झाला होता. त्यानंतर दुबईतच झालेल्या सामन्यात पाकिस्तानने भारताचा 10 गडी राखून पराभव केला. त्यानंतर भारतीय संघाने आपल्या संघात अनेक बदल केले आहेत. त्यानंतर विराट कोहली भारतीय संघाची कमान सांभाळत होता. त्याचबरोबर आता रोहित शर्मा संघाचे नेतृत्व करत आहे. भारतीय संघाने गेल्या वर्षीच्या T20 विश्वचषकानंतर सर्व T20 मालिका जिंकल्या आहेत.

पॉन्टिंग म्हणाला की, गेल्या वर्षी झालेल्या टी-20 विश्वचषकापासून भारतीय संघाच्या फलंदाजीची खोली वाढली असून याचा संघाला फायदा होईल. आयसीसी रिव्ह्यूच्या ताज्या भागात तो म्हणाला – केवळ आशिया कपच नव्हे तर कोणत्याही स्पर्धेत भारताला पराभूत करणे नेहमीच कठीण असते. तथापि, प्रत्येक वेळी जेव्हा आपण टी-20 विश्वचषकाबद्दल बोलतो, तेव्हा मला वाटते की भारत सर्वोत्तम संघ असेल. त्यांच्या फलंदाजीची खोली इतर संघांपेक्षा नक्कीच चांगली आहे आणि मला वाटते की भारत आशिया चषक देखील जिंकेल.

आशिया कपबद्दल बोलायचे झाले, तर या स्पर्धेत भारत आणि पाकिस्तानचे संघ 13 वेळा आमनेसामने आले आहेत. भारताने सात सामने जिंकले आहेत, तर पाकिस्तानने पाच सामने जिंकले आहेत. एका सामन्याचा निकाल लागला नाही. दोन्ही संघांमध्ये निकराची लढत होण्याची पाँटिंगला अपेक्षा आहे. मात्र, या सामन्यातही भारत विजयी होईल, असे त्याला वाटते.

पाँटिंग म्हणाला- आशिया चषकात पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात मी भारताला माझा फेव्हरेट मानतो. मात्र, अशा परिस्थितीत मी पाकिस्तानला वाईट सांगत नाही. पाकिस्तान एक महान क्रिकेट संघ आहे. त्या देशातून सातत्याने अनेक सुपरस्टार खेळाडू उदयास आले आहेत.

आशिया कपमध्ये भारत आणि पाकिस्तान संघ तीनदा आमनेसामने येऊ शकतात. 28 ऑगस्ट रोजी होणाऱ्या गट सामन्यानंतर दोन्ही संघ सुपर-4 मध्ये आमनेसामने येऊ शकतात. भारत आणि पाकिस्तानचे संघ अंतिम फेरीत पोहोचले तर या दोघांमध्ये विजेतेपदाचा सामनाही पाहायला मिळेल. यानंतर 23 ऑक्टोबरला टी-20 वर्ल्ड कपमध्येही दोन्ही संघ आमनेसामने येणार आहेत.