कधी होणार शिंदे-फडणवीस मंत्रिमंडळाचा दुसरा विस्तार ? दीपक केसरकर यांनी सांगितले 19 व्या मंत्र्याचे नाव


मुंबई – प्रदीर्घ प्रतिक्षेनंतर महाराष्ट्रातील नव्या सरकारने मंगळवारी मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला. या विस्तारात सावंतवाडी विधानसभा मतदारसंघातून तिसऱ्यांदा आमदार निवडून आलेले दीपक केसरकर यांनाही स्थान मिळाले. शिवसेनेच्या विरोधात बंडखोरी केल्यानंतर एकनाथ शिंदे यांनी त्यांना त्यांच्या गटाचे प्रवक्ते म्हणून नियुक्त केले. त्यांना पहिल्या टप्प्यात मंत्रीपद देण्यात आले आहे. मंत्रिमंडळ विस्तारानंतर मुख्यमंत्री शिंदे आणि त्यांच्या सरकारवरही टीका होत आहे. काही मंत्री आणि महिलांच्या गैरहजेरीवर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. दरम्यान, केसरकर यांनी 19 व्या मंत्र्याच्या नावाची घोषणा केली आहे.

पहिल्या टप्प्यात कोकणातून दोन मंत्री आहेत. मी आणि उदय सामंत. त्यामुळे दुसऱ्या टप्प्यात भरत गोगावले यांना संधी मिळेल, असे मला वाटते. त्यांचे नाव लिस्टमध्ये नसल्याचेही मला खूप वाईट वाटले. मंत्रिमंडळात जागा नेमणे हा मुख्यमंत्र्यांचा आणि उपमुख्यमंत्र्यांचा अधिकार आहे. एक जागा वाढवली असती, तर आज समायोजन झाले असते, असे केसरकर म्हणाले आहेत. पावसाळी अधिवेशनानंतर सप्टेंबरमध्ये मंत्रिमंडळाचा आणखी विस्तार केला जाईल, असेही ते म्हणाले.

मंत्रिमंडळ विस्तारात शिंदे गटातील संजय शिरसाट, बच्चू कडू, राजेंद्र यड्रावकर यांनाही मंत्रिमंडळात स्थान मिळालेले नाही. त्यामुळे शिंदे गोटात नाराजी असल्याची चर्चा आहे. विशेष म्हणजे संजय शिरसाट आणि एकनाथ शिंदे यांच्यात वाद झाल्याचेही वृत्त होते. त्यामुळे विरोधकांनी संजय राठोड आणि अब्दुल सत्तार यांच्या मंत्रिपदावर टीका करण्यास सुरुवात केली आहे. यासंदर्भात बोलताना दीपक केसरकर म्हणाले की, आमदारांमध्ये कोणतीही नाराजी नाही. पावसाळी अधिवेशनानंतर मंत्रिमंडळाचा पुढील विस्तार सप्टेंबरमध्ये होईल, असे ते म्हणाले. भरत गोगावले यांना मंत्रीपद मिळेल असे दिसते. आतापर्यंत 42 पैकी केवळ 18 मंत्र्यांनी शपथ घेतली असल्याचेही त्यांनी स्पष्ट केले.

शपथविधी सोहळ्यानंतर पत्रकारांशी बोलताना महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, मंत्रिमंडळ विस्ताराची दुसरी फेरी सप्टेंबरमध्ये होणार आहे.

केसरकर यांनी आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात सावंतवाडी रोटरी क्लबचे अध्यक्ष म्हणून केली. योगायोगाने त्यांनी राजकारणात प्रवेश केला. 1992-93 मध्ये काँग्रेसचे सावंतवाडी तालुकाध्यक्ष झाले. त्यानंतर कधीच मागे फिरले नाही. केसरकर 2009 मध्ये राष्ट्रवादीच्या माध्यमातून पहिल्यांदा आमदार झाले. सावंतवाडीचे शहराध्यक्ष, नंतर राष्ट्रवादीचे जिल्हाध्यक्ष अशी विविध पदे त्यांनी भूषवली आहेत.