एलन मस्कने विकले टेस्लाचे $7 अब्ज किमतीचे शेअर्स, ट्विटर डीलने भाग पाडले निर्णय घेण्यास : रिपोर्ट


एलन मस्क यांनी टेस्लाचे सुमारे $7 अब्ज किमतीचे शेअर्स विकले आहेत. मंगळवारी प्रकाशित झालेल्या कायदेशीर फाइलिंगमध्ये असे दिसून आले आहे की एलन मस्क यांनी ट्विटरसह $ 44 अब्ज डॉलर्सच्या करारावर चालू असलेल्या खटल्यादरम्यान टेस्लाचे शेअर्स विकले आहेत. सिक्युरिटी अँड एक्सचेंज कमिशनच्या वेबसाइटवर प्रकाशित झालेल्या आकडेवारीनुसार, टेस्ला बॉस एलन यांनी 5 ऑगस्ट ते 9 ऑगस्ट दरम्यान टेस्लाचे 7.9 दशलक्ष शेअर्स विकले आहेत.

जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती, एलन मस्क यांनी ट्विटरवर म्हटले आहे की जर ट्विटरने करारावर दबाव आणला (जे होणे कठीण आहे), तर टेस्ला स्टॉकची आपत्कालीन विक्री टाळणे महत्वाचे आहे.

ट्विटर टेस्ल बॉस एलन मस्क यांच्याशी कायदेशीर लढाई लढत आहे, ज्यांनी एप्रिलमध्ये कंपनी विकत घेण्याच्या करारातून बाहेर काढले आणि न्यायाधीशांनी ऑक्टोबरमध्ये खटला सुरू करण्याचे आदेश दिले.

एलन मस्क यांनी ट्विटरवर एका खटल्यात ट्विटरवर फसवणूक केल्याचा आरोप केला आणि आरोप केला की सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मने त्याच्या $44 अब्ज डॉलरच्या करारावर सहमती होण्यापूर्वी त्यांना व्यवसायाच्या मुख्य पैलूंबद्दल सांगितले नाही.