काँग्रेसच्या सरचिटणीस प्रियंका गांधी दुसऱ्यांदा कोरोना पॉझिटिव्ह


नवी दिल्ली : काँग्रेस सरचिटणीस प्रियंका गांधी वड्रा यांना दुसऱ्यांदा कोरोनाची लागण झाली आहे. याची माहिती स्वतः प्रियंका गांधी यांनी ट्विटरच्या माध्यमातून दिली आहे. प्रियंका यांनी सांगितले की, तिचा कोरोना चाचणी अहवाल (कोविड-19 चाचणी अहवाल) पॉझिटिव्ह आला आहे. तेव्हापासून ती आयसोलेशनमध्ये आहे आणि सर्व कोरोना प्रोटोकॉल पाळत आहेत. प्रियंका गांधी यांना यापूर्वीही एकदा कोरोनाचा फटका बसला आहे.

याआधी प्रियंका गांधी 3 जून रोजी कोरोना पॉझिटिव्ह आल्या होत्या. त्याचवेळी प्रियंकाची आई आणि काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांचाही कोरोना रिपोर्ट पॉझिटिव्ह आला आहे. त्यावेळी प्रियंका यांनी ट्विट केले होते की सौम्य लक्षणांनंतर आपली कोरोना चाचणी करण्यात आली आहे. ज्यांचा अहवाल पॉझिटिव्ह आला आहे. कोरोनाचा अहवाल पॉझिटिव्ह आल्यानंतर प्रियंका गांधी यांनी स्वत:ला घरीच वेगळे केले होते. यासोबतच त्यांनी आपल्या संपर्कात आलेल्या सर्व लोकांना स्वतःची काळजी घेण्यास सांगितले होते.

दरम्यान देशात गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 16,047 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. या दरम्यान 19,539 लोक बरे होऊन घरी गेले आहेत. त्याच वेळी, भारतात कोरोनाची सक्रिय प्रकरणे 1,28,261 वर पोहोचली आहेत. त्याच वेळी, दैनिक सकारात्मकता दर 4.94 आहे.

जीएसटी आणि महागाईविरोधात केली होती निदर्शने
केंद्र सरकारकडून दैनंदिन वस्तूंवरील जीएसटी दरात वाढ आणि महागाईच्या मुद्द्यावर काँग्रेसने नुकतेच देशव्यापी आंदोलन केले होते. काँग्रेसनेही राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखाली संसदेवर मोर्चा काढला. यावेळी पोलिसांनी सर्व खासदारांना विजय चौकात ताब्यात घेतले होते. यादरम्यान काँग्रेसने प्रियंका गांधी यांच्या नेतृत्वाखाली काँग्रेस मुख्यालयापासून मोर्चा काढला. पोलिसांची परवानगी न मिळाल्याने प्रियंका गांधी याविरोधात रस्त्यावरच धरणे धरून बसल्या. त्यानंतर पोलिसांनी त्याला ताब्यात घेतले.