अर्शदीप सिंग आणि आवेश खान यांना आशिया चषकाद्वारे मिळू शकते T20 विश्वचषकाचे तिकिट


नवी दिल्ली : संयुक्त अरब अमिरातीमध्ये 27 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या आशिया चषक स्पर्धेसाठी अर्शदीप सिंग, आवेश खान, दीपक हुडा आणि रवी बिश्नोई या युवा खेळाडूंना टीम इंडियामध्ये संधी देण्यात आली आहे. या युवा खेळाडूंसाठी आशिया चषक अत्यंत महत्त्वाचा असून या स्पर्धेच्या माध्यमातून त्यांना टी-20 विश्वचषकाचे तिकिट मिळू शकते.

युनायटेड अरब अमिरातीमध्ये 2021 च्या T20 विश्वचषकात पराभव झाल्यानंतर चारही क्रिकेटपटूंनी पदार्पण केल्यापासून सर्वात लहान फॉरमॅटमध्ये चांगली कामगिरी केली आहे. रवी बिश्नोई यांनी आपल्या विविधतेने प्रभावित केले आहे. त्याने नऊ सामन्यांमध्ये सर्वात लहान फॉरमॅटमध्ये 7.15 च्या इकॉनॉमीमध्ये 15 विकेट्स घेतल्या आहेत, तर गुगलीवर त्याच्या प्रभुत्वाने अनेक फलंदाजांना त्रास दिला आहे.

अर्शदीप सिंगने इंग्लंड दौऱ्यात पदार्पण केले आणि सहा सामन्यांत विशेषत: नुकत्याच संपलेल्या वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या मालिकेत मोठी छाप पाडली. त्याने 6.33 च्या इकॉनॉमीमध्ये 15 विकेट्स घेतल्या आहेत आणि काही उत्कृष्ट यॉर्कर टाकले आहेत.

अर्शदीप आणि आवेश खानच्या संधी वाढल्या
आवेश खानने वेस्ट इंडिजमध्ये शानदार गोलंदाजी केली, ज्यामुळे त्याला आशिया कपमध्ये संधी मिळाली आहे, ज्यामुळे त्याला विश्वचषक संघात स्थान मिळवण्याची चांगली संधी मिळेल. आयसीसीनुसार, त्याने 13 सामन्यांमध्ये 8.67 च्या इकॉनॉमी रेटने 11 विकेट घेतल्या आहेत.

जोपर्यंत हुडाचा संबंध आहे, त्याच्या आक्रमक हेतूने आणि प्रतिभेने त्याला श्रेयस अय्यरला मागे टाकले आहे. 27 वर्षीय खेळाडूने आयर्लंडविरुद्ध नऊ टी-20 सामने खेळले असून त्यात त्याने 54.80 च्या सरासरीने आणि 161.17 च्या प्रभावी स्ट्राइक रेटने 274 धावा केल्या आहेत. त्याच्या ऑफ-स्पिनर गोलंदाजीनेही त्याच्या बाजूने काम केले आहे आणि संघाला अतिरिक्त गोलंदाजीचा पर्याय दिला आहे.

चारही खेळाडूंसाठी आशिया चषक चांगला आहे आणि ते ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या विश्वचषकात प्रवेश करतील. यासोबत जसप्रीत बुमराह आणि हर्षल पटेल यांच्या दुखापतीमुळे अर्शदीप सिंग आणि आवेश खान यांच्या टी-20 विश्वचषक खेळण्याची शक्यता वाढली आहे.