महाराष्ट्राच्या अनेक भागात पुढील तीन दिवस मुसळधार पावसाचा इशारा, आज या वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता


मुंबई : महाराष्ट्रात गेल्या दोन दिवसांपासून पावसाचा जोर वाढला आहे. अनेक भागात नद्यांना पूर आला असून काही नद्यांनी धोक्याची पातळी ओलांडली आहे. दरम्यान, मुंबई, ठाणे, पालघर जिल्ह्यात मुसळधार पावसाचा इशारा हवामान खात्याने दिला आहे. आज, पुढील 3 ते 4 तासांत 40 ते 50 किमी प्रतितास वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता आहे. सोमवारी रात्रीपासून मुंबईसह उपनगरात मुसळधार पाऊस पडत आहे. त्यामुळे कुठेतरी पाणी साचले आहे. लोकल सेवा अजूनही सुरळीत सुरू आहे. दरम्यान, सोमवारी उशिरा हवामान खात्याने मुंबई, ठाणे, पालघर, रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यात काही ठिकाणी वादळी वाऱ्यासह जोरदार वाऱ्याचा इशारा दिला होता. मध्यरात्री मुंबईसह उपनगरात जोरदार पाऊस झाला.

पुढील तीन दिवस राज्यात मुसळधार पावसाचा इशारा
पुढील तीन दिवस राज्यात पावसाचा इशारा हवामान खात्याने दिला आहे. हवामान खात्याने मंगळवारी पालघर, ठाणे, नाशिक, पुणे, चंद्रपूर, गोंदिया आणि गडचिरोली जिल्ह्यांसाठी रेड अलर्ट जारी केला आहे. अरबी समुद्र आणि बंगालच्या उपसागरातून येणारे वारे कमी दाबाच्या क्षेत्रात तीव्र होत आहेत. त्यामुळे राज्यात पावसाचा जोर वाढत असल्याचे हवामान खात्याने म्हटले आहे. मंगळवारी राज्यातील अनेक भागात पावसाचा जोर वाढण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने उत्तर कोकण, मध्य महाराष्ट्र आणि पूर्व विदर्भासाठी रेड अलर्ट जारी केला आहे.

मध्य महाराष्ट्रातील या भागात मुसळधार पाऊस
कोकण आणि मध्य महाराष्ट्रातील अनेक भागात 24 तासांत अतिवृष्टीची नोंद झाली आहे. मात्र, दिवसभर पावसाचा जोर कमी होता. 24 तासांत अतिवृष्टीची नोंद झालेल्या काही भागात लांजा (जिल्हा रत्नागिरी) 290 मिमी; श्रीवर्धन (जिल्हा रायगड) 250 मिमी; दापोली (जिल्हा रत्नागिरी) 220; म्हसळा (जिल्हा रायगड) 210; चिपळूण (जिल्हा रत्नागिरी) 210; आणि गुहागड (जिल्हा रत्नागिरी) 210 मिमी; गगनबावरा (जि. कोल्हापूर) 190 मिमी; महाबळेश्वर 140 मि.मी. याच कालावधीत मध्य महाराष्ट्र विभागातील इगतपुरी (जिल्हा नाशिक) येथे 130 मिमी पावसाची नोंद झाली आहे.