मुंबईतील 2-BHK फ्लॅटपेक्षा कमी किमतीत विकले जात आहे हे बेट, हेलिपॅडसह मिळणार या सर्व सुविधा


बीबीसीच्या अहवालानुसार, प्लाड्डा नावाचे एक छोटे स्कॉटिश बेट 350,000 पौंड (सुमारे 3.35 कोटी) विकले जात आहे. स्कॉटलंडच्या पश्चिम किनाऱ्यावरील बेटावर 5 बेडरूमचे घर, एक हेलिपॅड आणि 1790 चे दीपगृह आहे. त्याची किंमत मुंबईतील दोन बेडरूमच्या फ्लॅटच्या सरासरी किमतीपेक्षा खूपच कमी असल्याने सोशल मीडिया वापरकर्त्यांचे लक्ष वेधून घेत आहे. ग्लासगोपासून फक्त 50 किलोमीटर अंतरावर असलेल्या बेटावर मुख्य भूमीवरील अर्ड्रोसन येथून बोटीने पोहोचता येते.

बीबीसीने म्हटले आहे की 28 एकर बेट अनेक वर्षांपासून रिकामे आहे आणि ते पुन्हा राहण्यायोग्य बनवण्याआधी त्याचे नूतनीकरण करणे आवश्यक आहे. प्लाड्डा सध्या फॅशन डिझायनर्स डेरेक आणि सॅली मॉर्टन यांच्या मालकीचा आहे, ज्यांनी 30 वर्षांपूर्वी ते विकत घेतले होते. हे रिअल इस्टेट एजन्सी नाइट फ्रँकमध्ये सूचीबद्ध आहे.

अश्रूच्या आकाराच्या बेटावर दोन स्वागत कक्ष, पाच शयनकक्ष आणि एक स्नानगृह, तसेच बेडरूम, शॉवर रूम, स्वयंपाकघर आणि बैठकीच्या खोलीसह स्वतंत्र निवास व्यवस्था असलेल्या माजी दीपगृह कीपरच्या निवासस्थानासह येते.

नाइट फ्रँकच्या सूचीनुसार, बेट हे एक महत्त्वाचे प्रजनन स्थळ आहे आणि विविध स्थलांतरित समुद्री पक्ष्यांसाठी थांबण्याचे ठिकाण आहे. भूतकाळात प्लाडा बेटावर पक्ष्यांच्या 100 हून अधिक प्रजाती नोंदवल्या गेल्या आहेत.

यादी पुढे सांगते, बेटावर आर्क्टिक टर्न, विविध प्रकारच्या गुल प्रजाती, टर्नस्टोन आणि शॅग्जच्या यशस्वी प्रजनन वसाहती आहेत. बेटाची दृश्ये किंटायर आणि आयरशायर किनाऱ्यापासून आयल्सा क्रेग आणि अगदी उत्तर आयर्लंडपर्यंत स्पष्ट दिवशी पसरतात.

बीबीसीच्या म्हणण्यानुसार, यूकेच्या घरांच्या किमती विक्रमी उच्चांकावर गेल्या असताना हे बेट विक्रीसाठी ठेवण्यात आले आहे. स्कॉटलंडची सरासरी किंमत £201,549 आहे, वेल्सची £219,281 आहे आणि उत्तर आयर्लंडची £187,833 आहे.