PM Modi Assets : पंतप्रधान मोदींकडे आहेत किती पैसे, पंतप्रधान कार्यालयाने दिली माहिती, दिला मंत्र्यांचाही तपशील


नवी दिल्ली: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची जंगम मालमत्ता 2021-22 मध्ये 26.13 लाख रुपये झाली आहे. त्यांनी गुजरातमधील रहिवासी भूखंडातील मालमत्ता दान केली, त्यानंतर त्यांच्याकडे कोणतीही स्थावर मालमत्ता नाही. इंडियन एक्सप्रेसने पीएमओच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, मार्च 2021 ते मार्च 2022 दरम्यान पंतप्रधानांची जंगम मालमत्ता 1,97,68,885 रुपयांवरून 2,23,82,504 रुपयांपर्यंत वाढली आहे. यामध्ये मुदत ठेवी, बँक शिल्लक, राष्ट्रीय बचत प्रमाणपत्रे, जीवन विमा पॉलिसी, दागिने आणि रोख रकमेचा समावेश आहे.

रिपोर्टमध्ये म्हटले आहे की, स्थावर मालमत्तेच्या कॉलममध्ये पीएम मोदींना शून्य दाखवण्यात आले आहे. त्याच्या खाली एक टीप आहे, ज्यामध्ये असे लिहिले आहे की, रिअल इस्टेट सर्वेक्षण क्रमांक 401/a हे इतर तीन संयुक्त मालकांसह संयुक्तपणे केले गेले होते, प्रत्येकाचा समान हिस्सा 25 टक्के होता, जो आता दान करण्यात आल्याने मालकीचा आहे. अहवालात म्हटले आहे की, पंतप्रधान मोदींनी 45 ग्रॅम वजनाच्या सोन्याच्या चार अंगठ्या जाहीर केल्या आहेत, ज्यांची किंमत 1,73,063 आहे, जी एका वर्षापूर्वी 1,48,331 रुपये होती. पती-पत्नीच्या मालकीच्या मालमत्तेचा तपशील देणाऱ्या स्तंभात पंतप्रधान लिहितात, “ज्ञात नाही.”

या मंत्र्यांच्या संपत्तीची घोषणा
अहवालानुसार, पीएमओच्या वेबसाइटने नुकत्याच केलेल्या घोषणेमध्ये 10 केंद्रीय मंत्र्यांच्या संपत्तीबद्दलही सांगितले आहे. यामध्ये राजनाथ सिंह, आरके सिंह, धर्मेंद्र प्रधान, हरदीप सिंग पुरी, जी किशन रेड्डी, ज्योतिरादित्य सिंधिया, पुरुषोत्तम रुपाला, व्ही मुरलीधरन, फग्गन सिंग कुलस्ते आणि मुख्तार अब्बास नक्वी यांचा समावेश आहे, ज्यांनी 6 जुलै 2022 रोजी पद सोडले. 30 कॅबिनेट मंत्र्यांपैकी 8 मंत्र्यांच्या संपत्तीचा तपशील उपलब्ध असून 45 राज्यमंत्र्यांपैकी दोन मंत्र्यांचा तपशील यादीत समाविष्ट आहे. त्याचबरोबर स्वतंत्र प्रभार असलेल्या दोन राज्यमंत्र्यांचा तपशील उपलब्ध नाही.