गेल्या 24 तासांत 12,751 कोरोनाबाधितांची नोंद, तर सक्रिय रुग्णांची संख्या 1.31 लाखांच्या पार


नवी दिल्ली: आरोग्य मंत्रालयाने जारी केलेल्या अहवालानुसार, गेल्या 24 तासांत भारतात कोरोनाची लागण झालेल्या 12,751 नवीन प्रकरणांची नोंद झाली आहे आणि 16,412 लोक बरे झाले आहेत. त्याच वेळी, सक्रिय रुग्णांची संख्या 131807 वर गेली आहे. एक दिवस आधी म्हणजेच 8 ऑगस्ट रोजी कोविडचे 16167 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली होती. 7 ऑगस्ट रोजी 18,738 नवीन प्रकरणे, 6 ऑगस्ट रोजी 19,406 नवीन प्रकरणे, 4 ऑगस्ट रोजी 19,893 नवीन प्रकरणे आणि 3 ऑगस्ट रोजी 17,135 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत.

देशाची राजधानी दिल्लीत गेल्या अनेक दिवसांपासून कोरोनाची प्रकरणे वाढत आहेत आणि पॉझिटिव्ह रेट 15 टक्क्यांच्या जवळ पोहोचला आहे. आजच्या अहवालानुसार, गेल्या 24 तासांत दिल्लीत 1372 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत. तर 1927 रुग्ण बरे झाले, असून 6 मृत्यूची नोंद झाली आहे. दुसरीकडे, राजधानीत कोविड प्रकरणांची वाढती संख्या पाहता, दिल्ली सरकारने जिल्हा दंडाधिकार्‍यांना कोविड-अनुपालक वर्तनाचे पालन सुनिश्चित करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की राजधानीत कोरोना संसर्गाची प्रकरणे वाढण्याचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे सामाजिक अंतराचे पालन न करणे. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, सामाजिक अंतराच्या नियमाचे पालन न केल्यास, सरकारने 11 महसूल जिल्ह्यांच्या जिल्हा दंडाधिकाऱ्यांना चलन जारी करण्याची मोहीम सुरू करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

नोएडातील कोरोनाची स्थिती
नोएडा या औद्योगिक शहरामध्ये पुन्हा एकदा कोरोना संसर्गाचा वेग वाढला आहे. इथे एकदा कोविड वेगाने पसरत आहे. जिल्ह्यातील बाधित रुग्णांची गेल्या दहा दिवसांची आकडेवारी पाहिल्यास ही संख्या दुपटीने वाढून 945 झाली आहे. नोएडामध्ये सोमवारी, 9 ऑगस्ट रोजी प्रसिद्ध झालेल्या अहवालानुसार, 24 तासांत 190 नवीन कोरोना रुग्ण आढळले आहेत. 18 मुलांसह. त्याच वेळी, बरे झालेल्या रुग्णांची संख्या 112 आहे. मात्र, ही दिलासा देणारी बाब आहे की, बहुतांश रुग्णांवर होम आयसोलेशनमध्ये उपचार केले जात आहेत.