शिंदे सरकारच्या विस्तारावरून वाद सुरू, या नेत्याला मंत्री केल्याने संतापल्या भाजप नेत्या चित्रा वाघ


मुंबई : महाराष्ट्रातील शिंदे-फडणवीस सरकारचा 40 दिवसांनी विस्तार झाला. मात्र विस्तार होताच वादालाही सुरुवात झाली आहे. आमदार संजय राठोड हे या वादाचे मूळ बनले आहेत. ज्यांनी आज शिंदे गटाच्या वतीने मंत्रीपदाची शपथ घेतली. संजय राठोड यांच्या मंत्रीपदी नियुक्तीला भाजप नेत्या चित्रा वाघ यांनी उघडपणे विरोध केला आहे. महाराष्ट्राची कन्या पूजा चव्हाण हिच्या मृत्यूला दुसरे कोणी जबाबदार नसून संजय राठोड जबाबदार असल्याचे त्या म्हणाल्या. अशा स्थितीत मुख्यमंत्री शिंदे यांनी त्यांना मंत्रिपद बहाल करणे दुर्दैवी आहे. राठोड यांना मंत्री केले असले, तरी त्यांच्याविरोधात माझा लढा सुरूच राहणार असल्याचे चित्रा वाघ यांनी सांगितले.

गेल्या वर्षी पूजा चव्हाण नावाच्या मुलीने आत्महत्या केली होती. याप्रकरणी माजी वनमंत्री संजय राठोड यांच्यावर भाजप नेत्या चित्रा वाघ यांनी आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याचा आरोप केला होता. त्यांनी हा मुद्दा जोरदारपणे मांडला. पीडितेला न्याय मिळवून देण्यासाठी त्यांनी लढा दिला. मात्र, आता अशा सरकारमध्ये सहभागी असलेल्या पक्षाचा भाग असणार का, हा प्रश्नही चित्रा वाघ यांना विचारला जाणार आहे. ज्याच्या कपाळावरचे डाग आता दिसत आहेत.

यशोमती ठाकूर यांचा चित्रा वाघ यांना टोला
महाराष्ट्राच्या माजी महिला व बालविकास मंत्री यशोमती ठाकूर यांनी चित्रा वाघ यांच्यावर निशाणा साधला आहे. संजय राठोड यांना मंत्रीपद दिल्याबद्दल चित्रा वाघ यांच्या प्रतिक्रियेची मी वाट पाहत असल्याचे त्या म्हणाल्या. शेवटी ती भाजप कोणती वॉशिंग पावडर आहे? ज्यामध्ये कपडे आणि चारित्र्य दोन्ही स्वच्छ केले जातात.

शिवसेनेच्या नेत्या आणि मुंबईच्या माजी महापौर किशोरी पेडणेकर यांनीही संजय राठोड यांना मंत्री केल्याबद्दल शिंदे सरकारवर टीका केली आहे. चित्रा वाघ यांना घेरून त्या म्हणाल्या की, संजय राठोड यांचे मंत्रिपद हिसकावण्यासाठी चित्रा वाघ आणि भाजपच्या सर्व नेत्यांनी जोर लावला होता. आज त्याच व्यक्तीला त्यांच्या सरकारमध्ये पुन्हा मंत्री करण्यात आले आहे. शेवटी काय चालले आहे?

काय प्रकरण होते
पूजा चव्हाण ही बीड जिल्ह्यात राहणारी टिक टॉक स्टार होती. इंग्रजी शिकण्यासाठी ती पुणे शहरात भावासोबत राहत होती. तिने राहत्या इमारतीतून उडी मारून आत्महत्या केल्याचा आरोप आहे. या प्रकरणी संजय राठोड यांच्यावर भाजप नेत्या चित्रा वाघ यांनी पूजा चव्हाण यांना आत्महत्येसाठी प्रवृत्त केल्याचा आरोप केला होता. पूजा आणि संजय राठोडच्या अनेक ऑडिओ क्लिपही व्हायरल झाल्या होत्या. ज्यामध्ये हा आवाज संजय राठोडचा असल्याचा आरोप करण्यात आला होता.

पूजाच्या आत्महत्येनंतर भाजपकडून याप्रकरणी महाविकास आघाडी सरकार आणि शिवसेनेला सातत्याने घेरा घालण्यात येत होता. तर मुलीचे कुटुंबीय संजय राठोडवर काहीही बोलण्याचे टाळत होते. मात्र, पूजाच्या आई-वडिलांना गप्प करण्यासाठी राठोडने 5 कोटी रुपये दिल्याचे पूजाची चुलत बहीण शांता राठोड हिने नंतर उघड केले.