आमच्याकडे येथे ड्रायव्हरची जागा खाली आहे! निलेश राणेंचे केसरकरांबाबत वादग्रस्त ट्विट, विरोधानंतर डिलीट


मुंबई : शिवसेनेविरुद्ध बंडखोरी करून एकनाथ शिंदे यांनी भाजपसोबत सरकार स्थापन केले असले, तरी कोकणातील सिंधुदुर्ग जिल्ह्यातील दोन नेत्यांमधील वाद थांबताना दिसत नाही. शिंदे गटाचे प्रमुख प्रवक्ते दीपक केसरकर आणि केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांच्यातील राजकीय विसंवाद पुन्हा एकदा चव्हाट्यावर येताना दिसत आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यासाठी दोघांमधील वाद आता रोजची डोकेदुखी ठरत आहे. माजी मंत्री केसरकर यांचा युद्धविराम असतानाही राणे कुटुंबाकडून हल्ला सुरूच आहे. त्याची लिंक म्हणजे नारायण राणे यांचे पुत्र निलेश राणे यांचे ताजे ट्विट, ज्यामुळे एका नव्या वादाला तोंड फोडले आहे.

मोदी सरकारमधील मंत्री नारायण राणे यांचा मुलगा निलेश याने ट्विट करून केसरकर यांना ड्रायव्हरची नोकरी देऊ केली आहे. मात्र, नंतर त्यांनी ते ट्विटही डिलीट केले. ट्विटमध्ये त्यांनी लिहिले की, दीपक केसरकर म्हणतात की मी राणेंसोबत काम करायला तयार आहे, तुम्हाला जाब विचारायचा असेल, तर योग्य मार्गाने विचारा, आमच्याकडे 1 तारखेपासून ड्रायव्हरची जागा रिक्त आहे.

वादाची ठिणगी
केसरकर आणि नारायण राणे यांच्यातील वाद जुना आहे. राणेंनी शिवसेना सोडल्यावर शिवसेनेने केसरकरांना राणेंच्या विरोधात ताकद देण्यास सुरुवात केली. देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखालील भाजप-शिवसेना सरकारमध्ये केसरकरांना मंत्रिपद देऊन सिंधुदुर्गात ताकदवान बनवले होते. दोन दिवसांपूर्वी केसरकर यांनी सुशांत सिंग प्रकरणात नारायण राणे यांनी आदित्य ठाकरे यांची बदनामी केल्याचा आरोप केसरकर यांनी केल्याने दोघांमधील वाद वाढला. आदित्य ठाकरे यांची राजकीय प्रतिमा मलिन करण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. केसरकर यांनी केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांच्यावर हा आरोप केला होता.

युद्धविराम प्रयत्न
केसरकरांच्या या वक्तव्यावरून वाद निर्माण झाला असताना केसरकर यांनी शनिवारी पत्रकार परिषद घेऊन त्यांच्या वतीने युद्धविरामाची घोषणा केली. केंद्रीय मंत्री नारायण राणे आणि त्यांच्या मुलांबाबत मी जे काही वक्तव्य केले, त्याला आमच्या आधीच्या वादाशी जोडून पाहिले जाते, असे केसरकर म्हणाले. माझ्या विधानांना वेगळा रंग देण्याचा प्रयत्न केला जातो. त्यामुळेच आता मी यापुढे पत्रकार परिषदेत राणेंचे नाव घेणार नाही. भाजप आणि शिंदे गटात वाद निर्माण होईल, असे कोणतेही वक्तव्य करणे टाळणार असल्याचेही केसरकर म्हणाले.