पत्रा चाळ प्रकरणः संजय राऊतांना 22 ऑगस्टपर्यंत न्यायालयीन कोठडी


मुंबई : शिवसेनेचे राज्यसभा सदस्य संजय राऊत यांना 22 ऑगस्टपर्यंत न्यायालयीन कोठडी सुनावण्यात आली आहे. मात्र, कोर्टाने त्याच्याबाबत थोडी नम्र भूमिका घेतली आहे. न्यायालयीन कोठडीत त्यांना औषधे आणि घरगुती जेवण देण्याची परवानगीही न्यायालयाने दिली आहे. वास्तविक, संजय राऊत यांच्या वकिलाने न्यायालयात कागदपत्रे दिली होती, ज्यात खासदारांच्या प्रकृतीशी संबंधित कागदपत्रे होती. त्यांच्या आधारे शिवसेना नेत्याला घरचे जेवण आणि औषधे देण्याची परवानगी देण्यात आली आहे.

न्यायालयाने आर्थर रोड कारागृहाच्या अधीक्षकांना संजय राऊत यांच्या प्रकृतीची माहिती देण्यास सांगितले आहे, जेणेकरून त्यांची व्यवस्था करण्यात येईल. न्यायालयाचा पुढील आदेश येईपर्यंत संजय राऊत यांना घरचे जेवण आणि औषधे दिली जातील.

गेल्या सुनावणीदरम्यान ईडीने त्याच्या कोठडीत वाढ करण्याची मागणी केली होती, जी न्यायालयाने मान्य केली आणि 8 ऑगस्टपर्यंत रिमांड वाढवला. त्यावर सुनावणी करताना न्यायाधीशांनी संजय राऊत यांना विचारले होते की, तुम्हाला काही अडचण आहे का? त्यावर खासदार म्हणाले होते की, ज्या ठिकाणी त्यांना कोठडीत ठेवण्यात आले आहे, तेथे व्हेंटिलेशन नाही. याप्रकरणी कोर्टाने पोलिसांकडून जबाब मागवला होता.

गोरेगाव उपनगरातील पत्रा चाळच्या पुनर्विकासात कथित आर्थिक अनियमितता आणि पत्नी आणि कथित साथीदारांच्या मालमत्तेशी संबंधित आर्थिक व्यवहारांप्रकरणी राऊतला रविवारी मध्यरात्री केंद्रीय संस्थेने अटक केली. ईडीने सोमवारी राऊतला मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायदा (पीएमएलए) न्यायालयाचे न्यायाधीश एम जी देशपांडे यांच्यासमोर हजर केले आणि त्यांची आठ दिवसांची कोठडी मागितली, परंतु न्यायालयाने शिवसेना नेत्याला 4 ऑगस्टपर्यंत कोठडी सुनावली होती.