मंगळवारी शिंदे मंत्रिमंडळाचा विस्तार! भाजपचे 8 आणि शिंदे गटाचे 7 मंत्री घेणार शपथ


मुंबई : महाराष्ट्रातील एकनाथ शिंदे सरकारचा 39 दिवसांनंतर मंत्रिमंडळ विस्तार मंगळवारी होणार आहे. विश्वसनीय सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार मंत्रिमंडळ विस्तारासाठी भाजप आणि शिवसेनेतील शिंदे गटाच्या नावांची यादी निश्चित केली आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, भाजपचे 8 आणि शिंदे गटाचे 7 मंत्री शपथ घेणार आहेत. भाजपकडून प्रवीण दरेकर, गिरीश महाजन, रवींद्र चव्हाण या फडणवीस समर्थकांच्या मंत्रिमंडळातील प्रवेशाला दिल्लीतील केंद्रीय नेतृत्वाने मंजुरी दिली आहे. याशिवाय चंद्रशेखर बावनकुळे, चंद्रकांत पाटील आणि सुधीर मुनगंटीवार हे भाजपचे माजी मंत्रीही शपथ घेणार आहेत. दुसरीकडे, उद्धव सरकारचा राजीनामा देणारे कॅबिनेट मंत्री शिंदे गटाच्या वतीने मंत्रीपदाची शपथ घेणार आहेत.

सर्व 48 जागा जिंकण्याचे लक्ष्य
पुढील लोकसभा निवडणुकीत भाजपने महाराष्ट्रातील सर्व 48 लोकसभा जागा जिंकण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे. असा दावा भाजपचे ज्येष्ठ नेते आणि रेल्वे राज्यमंत्री राबसाहेब दानवे यांनी रविवारी केला. दानवे म्हणाले की, आता भाजपचे मिशन 45 नाही, तर मिशन 48 आहे. दानवे यांच्या दाव्यानंतर शिंदे गटात सामील झालेल्या बंडखोर शिवसेना आमदारांना धक्का बसला. दानवे यांचे हे वक्तव्य व्हायरल होताच दिल्लीत उपस्थित मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना यावर स्पष्टीकरण द्यावे लागले.

भाजपच्या वतीने स्पष्टीकरण देताना फडणवीस म्हणाले की, शिंदे गटाचे खासदार आमच्यासोबत असून त्यांना विजय मिळवून देण्याची जबाबदारी आमची आहे. आम्ही आमचा पक्ष मजबूत करत आहोत, तरीही शिवसेनेचे खासदार निवडून आणण्यासाठी आम्ही आमची सर्व शक्ती वापरणार आहोत, असे फडणवीस म्हणाले. त्याचवेळी एकनाथ शिंदे म्हणाले की, भाजप-शिवसेना युती म्हणून आम्ही निवडणूक लढवू आणि जिंकू.

महाराष्ट्रातील कोणाचे किती खासदार
भाजप 23
शिवसेना 18
राष्ट्रवादी 4
काँग्रेस 1
mim 1
अपक्ष 1
एकूण 48