‘डबल इंजिन’ सरकारचा सर्वसामान्यांना दुहेरी फायदा, पंतप्रधान मोदींनी मुख्यमंत्री शिंदेंना दिले हे आश्वासन


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या मंत्रिमंडळाचा विस्तार या आठवड्यात होण्याची शक्यता आहे. राज्याचे उपमुख्यमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी ही माहिती दिली आहे. दरम्यान, मुख्यमंत्री शिंदे आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची पुन्हा एकदा भेट झाली आहे.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि पंतप्रधान मोदी यांची भेट
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींनी केंद्राकडून महाराष्ट्राशी संबंधित विकास प्रस्तावांना जलद मंजुरी आणि राज्याला वेळेवर निधी देण्याचे आश्वासन दिले आहे. रविवारी ते म्हणाले की, राज्यातील शिवसेना-भाजप युतीने 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीसाठी मिशन-48 चे उद्दिष्ट ठेवले असून ते लक्ष्य गाठण्यासाठी काम केले जाईल.

दिल्ली दौऱ्यावर असलेल्या महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, स्वच्छता सुधारण्यापासून तलावांचे पुनरुज्जीवन करण्यापर्यंतच्या प्रकल्पांसाठी महाराष्ट्राने केंद्राकडे 18,000 कोटी रुपयांचे प्रस्ताव पाठवले आहेत. आम्हाला आता सर्व काही मिळेल, मग ते जीएसटीचे थकबाकी असो किंवा केंद्राकडून निधी असो, असे मुख्यमंत्री म्हणाले.

यावेळी त्यांनी सांगितले की, कृषी तलाव (जलयुक्त शिवार) आणि तक्रार निवारण पोर्टल ‘आपले सरकार’ यासारख्या प्रकल्पांना गती दिली जाईल, ज्याची गती आधीच्या सरकारच्या काळात मंदावली होती. तर महामंडळाच्या सेवांचे सिंगल विंडो सर्व्हिस डिलिव्हरी प्लॅटफॉर्म ‘आपले सरकार’ पोर्टल 15 ऑगस्टपासून कार्यान्वित होईल.

शिंदे म्हणाले, सध्या राज्यातील 404 शहरी स्थानिक स्वराज्य संस्था (ULB) टप्प्याटप्प्याने या पोर्टलवर जोडल्या जातील आणि भविष्यात स्थापन होणार्‍या नवीन ULB देखील त्यात सामील होतील. त्यांनी पुढे म्हटले की राज्यात आता शिवसेना-भाजपचे सरकार आहे, हे सरकार नागरिकांच्या कल्याणासाठी नव्या जोमाने काम करेल.