संजय राऊत यांनी जेलमधून लिहिले होते का ‘सामना’चे संपादकीय? ईडी करणार चौकशी


मुंबई : राज्यसभा खासदार संजय राऊत पत्रा चाळ घोटाळ्यात मनी लाँड्रिंग प्रकरणात तुरुंगात आहेत. ईडी या प्रकरणाची चौकशी करत आहे. दरम्यान, शिवसेनेचे मुखपत्र असलेल्या सामनाने रविवारी संजय राऊत यांचा ‘रोख-ठोक’ हा साप्ताहिक स्तंभ प्रकाशित केला. आता हा स्तंभ प्रसिद्ध झाल्यानंतर त्यांचा त्रास वाढू शकतो. ईडीने तपास सुरू केला आहे की, संजय राऊत तुरुंगात असताना त्यांनी सामनाचा कॉलम कसा लिहिला? याबाबत आता ईडी खासदाराची चौकशी करणार आहे.

ईडीच्या सूत्रांनी सांगितले की, न्यायालयाने विशेष परवानगी दिल्याशिवाय राऊत कोठडीत असताना स्तंभ किंवा लेख लिहू शकत नाहीत. त्यांनी न्यायालयाकडून अशी कोणतीही परवानगी मागितली नाही किंवा त्यांना कोणतीही परवानगी देण्यात आली नाही. अशा स्थितीत आता त्यांना असा सवाल केला जाईल की, हा लेख त्यांनी तुरुंगात लिहून बेकायदेशीरपणे बाहेर पाठवला का?

राऊत यांच्या अटकेच्या एका दिवसानंतरचे वक्तव्य
गुजराती आणि राजस्थानींना हाकलून दिल्यास मुंबईत एकही पैसा शिल्लक राहणार नाही आणि ती यापुढे भारताची आर्थिक राजधानी राहणार नाही, अशा टिप्पणीबद्दल या स्तंभात राज्यपाल कोश्यारी यांच्यावर टीका करण्यात आली. महाराष्ट्राच्या स्वाभिमानाशी कोणी खेळले, तर मराठी माणसाला राग येतो, हे इतिहासाने दाखवून दिले आहे. राऊत यांच्या अटकेच्या एका दिवसानंतर कोश्यारी यांनी केलेल्या वक्तव्याबद्दल माफी मागितल्याचाही यात उल्लेख आहे.

कॉलममध्ये लिहिली आहे ही गोष्ट
ईडीवर निशाणा साधत कॉलममध्ये लिहिले आहे की, मराठी लोक चालवणारे साखर कारखाने, कापड गिरण्या आणि इतर उद्योग ईडीने बंद केले आहेत. मराठी उद्योजकांभोवती प्रकरणांचे जाळे तयार झाले आहे. याबाबत राज्यपालांनीही बोलावे. सामनाच्या कर्मचाऱ्यांनी राऊत यांच्या बायलाईन आणि फोटोसह हा कॉलम लिहिला असावा, असे शिवसेना नेत्यांनी सांगितले.