मुंबईला येत असलेल्या विस्तारा विमानाला पक्ष्याची टक्कर, विमानाची वाराणसी विमानतळावर लँडिंग


मुंबई : शुक्रवारी मुंबईसाठी निघाल्यानंतर विस्तारा एअरलाइन्सच्या विमानाला पक्षी धडकल्याने वाराणसीच्या विमानतळावर परतावे लागले. विमान कंपनीने ही माहिती दिली. देशात दोन दिवसांत विमानाला पक्षी धडकण्याची ही दुसरी घटना आहे. चंदीगडहून जाणाऱ्या गो फर्स्ट विमानाला गुरुवारी सकाळी अहमदाबादला परतावे लागले, कारण टेकऑफच्या काही वेळातच त्यावर पक्षी आदळला. सूत्रांनी सांगितले की, विस्ताराचे UK 622 हे फ्लाइट शुक्रवारी मुंबईकडे निघाले होते, पण ते एका पक्ष्याला धडकले आणि त्याच्या रेडोमला इजा झाली. ते म्हणाले की, यानंतर विमान वाराणसीला परत आणण्यात आले.

एका निवेदनात, एअरलाइनच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, 5 ऑगस्ट, 2022 रोजी वाराणसीहून मुंबईला जाणारे विस्तारा फ्लाइट UK 622 वाराणसीला परतले. त्याच्या प्रस्थानादरम्यान पक्ष्यांची टक्कर झाल्यामुळे एक अतिरिक्त विमान दिल्लीहून वाराणसीला विलंबाने रवाना करण्यात आले होते.

यापूर्वी झाले आहेत अनेक अपघात
यापूर्वी एअर इंडियाच्या फ्लाइटमध्ये बिघाड झाल्याची बातमी आली होती. DGCA ने सांगितले की, दुबईहून कोचीला येणाऱ्या एअर इंडियाच्या बोईंग फ्लीट B787, फ्लाइट क्रमांक AI-934 (दुबई-कोची) मध्ये कमी दाबाची घटना घडली. विमान मुंबईकडे वळवण्यात आले आणि ते सुरक्षितपणे उतरवण्यात आले. दोन वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना प्राथमिक चौकशीचे काम सोपविण्यात आले आहे. डीजीसीएने सांगितले की आम्ही एअर इंडियाच्या बोईंग फ्लीट बी-787 विमानांना ग्राउंडिंग करत आहोत आणि फ्लाइट क्रूला ऑफ-रोस्टर करत आहोत. समजावून सांगा की, केबिनमध्ये दबाव नसणे हा एक गंभीर उड्डाण सुरक्षेचा धोका आहे, ज्याला त्वरीत प्रतिसाद देण्यासाठी वैमानिकांना प्रशिक्षित केले जाते.