फोन अनलॉक करून या व्यक्तीने कमावले करोडो रुपये! तुम्ही ऐकली आहे का ही मनोरंजक कथा?


पासवर्ड हॅकिंग ही आता मोठी गोष्ट राहिलेली नाही. आपण दररोज अशा बातम्या ऐकत असतो, जिथे आपल्याला पासवर्ड हॅक झाल्याची माहिती मिळते. तुम्ही Carrier Lock बद्दल ऐकले असेलच. हे लॉक फार पूर्वीपासून बाजारात उपलब्ध असायचे. हे रिलायन्स फोनमध्ये उपलब्ध करून देण्यात आले होते. अशा फोनमध्ये इतर कंपन्यांची सिम चालत नव्हती. मात्र, आता असे फोन क्वचितच मिळतात. परंतु जर आपण परदेशी देशांबद्दल बोललो, तर अशा फोनचा ट्रेंड अजूनही आहे.

असा फोन वापरून एखाद्या व्यक्तीने 25 मिलियन डॉलर म्हणजेच सुमारे 198.41 कोटी रुपये कमावले आहेत, असे आम्ही तुम्हाला सांगितले तर तुमचा विश्वास बसेल का? होय, हे खरे आहे. अशाच एका फोनचे लॉक उघडून या व्यक्तीने एवढे पैसे कमवले आहेत. ही कथा अमेरिकेतील कॅलिफोर्निया येथील आहे. येथे अर्गिश्ती खुदावर्द्यान नावाच्या व्यक्तीवर पासवर्ड चोरून लाखो डॉलर कमावल्याचा आरोप आहे. त्याचे वय 44 वर्षे आहे. या व्यक्तीने टी-मोबाइलची सिस्टीम हॅक करून युजर्सचे फोन अनलॉक केले.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की यूएस मार्केटमध्ये अशी काही उपकरणे आहेत, जी फक्त एका सिमकार्डने वापरली जाऊ शकतात. यामध्ये इतर कोणत्याही कंपनीचे सिम वापरता येणार नाही. T-Mobile ही अशीच एक कंपनी आहे, जी असे फोन विकते.

आरोपी हा टी-मोबाइल स्टोअरचा मालक आहे. हे स्टोअर लॉस एंजेलिसच्या ईगल रॉक परिसरात आहे. या व्यक्तीने चुकीच्या पद्धतीने यूजर्सचे फोन अनलॉक केल्याचे रिपोर्ट्समध्ये सांगण्यात आले आहे. परिणामी, आता अनलॉक केलेला फोन कोणत्याही नेटवर्कचे सिम सहज वापरू शकतो. यातून त्याने सुमारे 25 दशलक्ष डॉलर्स कमावले आहेत.

कोणत्याही लॉक केलेल्या फोनचा पासवर्ड चोरण्यासाठी, तो युजरला फिशिंग मेल पाठवत असे. यामुळे त्याला कंपनीच्या यंत्रणेत प्रवेश मिळायचा. मग या अॅक्सेसने फोन अनलॉक करण्यासाठी वापरला. या व्यक्तीने सांगितले की 2014 ते 2019 पर्यंत अनेक फोन अनलॉक झाले आहेत. या प्रकरणात तो माणूस दोषी आढळला असून त्याचा निकाल 17 ऑक्टोबर रोजी सुनावण्यात येणार आहे.