Rajasthan : फाशीचा कायदा आल्यानंतर वाढल्या बलात्कारानंतर खुनाच्या घटना, राजस्थानचे मुख्यमंत्री गेहलोत यांचे अजब वक्तव्य


जयपूर – महागाई आणि बेरोजगारीविरोधातील आंदोलनात सहभागी होण्यासाठी मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत दिल्लीत सध्या आहेत. दरम्यान, बलात्काराच्या घटनांबाबत मुख्यमंत्री गेहलोत यांनी अजब वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की, आरोपींना फाशी देण्याचा कायदा अस्तित्वात आल्यानंतर महिलांवरील बलात्कार आणि हत्यांच्या घटनांमध्ये वाढ झाली आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, मुख्यमंत्री गेहलोत यांनी दिल्लीत मीडियाशी संवाद साधला. यावेळी ते म्हणाले की, निर्भया प्रकरणानंतर आरोपींना फाशी देण्याची मागणी जोर धरू लागली आणि त्यानंतर कायदा लागू झाला. अशा परिस्थितीत बलात्कारानंतर महिलांच्या हत्येच्या घटनांमध्ये वाढ झाली आहे.

ते म्हणाले की, हा देशातील धोकादायक ट्रेंड म्हणून उदयास आला आहे. पीडिता आपल्या विरोधात साक्षीदार होईल, असे बलात्कार करणाऱ्याला वाटते. तो बलात्कार करतो आणि खूनही करतो. देशभरातून जे अहवाल येत आहेत, ते अत्यंत धोकादायक ट्रेंड आहेत. देशातील परिस्थिती चांगली नाही. लोकशाहीसाठी हा मोठा संकटाचा काळ आहे, हे आपण यापूर्वी कधीही पाहिले नव्हते.

अहंकाराने चालत केंद्रातील सरकार
त्याचवेळी मुख्यमंत्री गेहलोत यांनी एनआयशी संवाद साधला. ज्यामध्ये ते म्हणाले की, लोकशाहीच्या आत शांततेत रॅली निघाली, त्यात सर्वसामान्य जनता सहभागी झाली, तर सरकारचे डोळे उघडले की प्रत्यक्षात जनता रॅलीला पाठिंबा देत आहे. म्हणजे कुठेतरी सरकारच्या धोरणांमध्ये चूक झाली, तर सरकारलाही सुशासनासाठी सुधारणेची संधी मिळते. या सरकारला तेही चुकवायचे आहे, कारण ते अहंकारी आहे. सरकार गर्वाने चालत आहे.

विरोधाकडे लक्ष देत नाहीत हे लोक
गेहलोत म्हणाले की, केंद्र सरकार विरोधकांच्या आंदोलनाकडे लक्ष देत नाही, ते त्यांच्यासाठी घातक ठरेल, असा माझा विश्वास आहे. लोकशाहीत विरोधकांना इतकं स्वातंत्र्य असायला हवे की ते उघडपणे आंदोलन करू शकतील, त्याचा फायदा सरकारलाच होतो, पण ते कुणाचीही पर्वा करत नाहीत, एवढ्या उद्धट अभिमानाने धावत असतात. त्यांना रिकामे हिंदू-मुस्लिम राजकारण करायचे आहे.