धमकी प्रकरणी आनंद दिघेंच्या पुतण्याला पोलिसांनी बजावले समन्स, बलात्कार पीडितेने केले हे आरोप


ठाणे : बलात्कार पीडितेला धमकी दिल्याप्रकरणी शिवसेनेचे ठाणे जिल्हाप्रमुख आणि दिवंगत शिवसेना नेते आनंद दिघे यांचे पुतणे केदार दिघे यांना मुंबई पोलिसांनी समन्स बजावले आहे. एका अधिकाऱ्याने शुक्रवारी ही माहिती दिली. दिल्लीतील व्यावसायिक रोहित कपूर याने येथील पंचतारांकित हॉटेलमध्ये आपल्यावर बलात्कार केल्याचा आरोप एका महिलेने गेल्या आठवड्यात केला होता. त्यानंतर त्याचा मित्र आणि दिघे यांनी ही घटना कोणालाही सांगू नकोस, असे बजावले. कपूर यांच्याविरुद्ध मध्य मुंबईतील एनएम जोशी मार्ग पोलिस ठाण्यात कथित बलात्काराच्या आरोपाखाली एफआयआर नोंदवण्यात आला होता आणि पोलिसांनी त्यांच्या विरोधात लुकआउट नोटीस जारी केली होती. कथित गुन्हेगारी धमकीच्या आरोपाखाली दिघे यांचेही नाव एफआयआरमध्ये होते. एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, त्यांना तपासात सहभागी होण्यास सांगितले आहे.

नुकतेच ठाणे जिल्हा प्रमुख झाले आहेत केदार दिघे
दिवंगत शिवसेना नेते आनंद दिघे यांचे पुतणे दिघे यांची नुकतीच शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी ठाणे जिल्हाप्रमुखपदी नियुक्ती केली. यापूर्वी या पदावर असलेले नरेश म्हस्के हे बंडखोर शिवसेना नेते आणि महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या छावणीत दाखल झाले आहेत. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या स्वतंत्र गटाच्या स्थापनेनंतर शिवसेनेला मोठ्या पोकळीला सामोरे जावे लागले. त्यामुळे शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी दिघे (35) यांची भेट घेऊन त्यांना ठाणे जिल्हाप्रमुख केले, तर अनिता बिर्जे यांना उप जिल्हाप्रमुख करण्यात आले. ते प्रदीर्घ काळ शिवसैनिक असून त्यांनी शिंदे यांना ठाण्यातील शिवसेना शाखेत प्रवेश दिला नाही.

कोण आहेत केदार दिघे यांचे काका आनंद दिघे
2001 मध्ये रस्ते अपघातात ठार झालेल्या दिघे यांनी ठाणे जिल्ह्यातील शिवसेनेच्या वाढीसाठी मोठ्या प्रमाणात कामे केली होती आणि त्यांच्या मृत्यूनंतर शिंदे यांनी ठाणे जिल्हा आणि पालघर भागात सेनेसाठी काम केले. आजीवन अविवाहित असलेल्या दिघे यांचे वयाच्या 50 व्या वर्षी रस्ता अपघातानंतर हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. एक प्रभावी नेता म्हणून ओळखला जाणारे, लांब दाढी आणि भगवा टीळा, बोटात अनेक अंगठ्या, साधेपणा, निष्ठा आणि प्रामाणिकपणासाठी आनंद दिघे ओळखले जायचे.