वीज बिल निम्म्याहून होईल कमी ! आजच ही 3 उपकरणे वापरणे करा बंद


घराचे वीज बिल अनेकांची डोकेदुखी बनले आहे. अशा परिस्थितीत प्रत्येकाला घराचे वीज बिल कमी करायचे असते, परंतु अनेक उपकरणांच्या सतत वापरामुळे हे शक्य होत नाही. आज आम्ही तुम्हाला अशा उपकरणाविषयी टिप्स देणार आहोत. ही उपकरणे काढून बंद केल्यानंतर तुम्ही तुमच्या घराचे वीज बिल कमी करू शकता. तसेच तुम्हाला यात कोणतीही अडचण येणार नाही. चला तर मग जाणून घेऊया कोणत्या मार्गांनी बिल कमी करता येईल-

चिमणीचा वापर सामान्यतः स्वयंपाकघरात केला जातो, परंतु तुम्हाला माहित आहे का की सर्वात जास्त वीज बिल येणाऱ्या उपकरणांच्या यादीत त्याचाही समावेश आहे. तथापि, उन्हाळ्याच्या हंगामात चिमणी चालवणे आवश्यक बनते. पण त्याची काळजी घेण्याची गरज नाही. कारण त्याच्या जागी बाजारात इतर अनेक गोष्टी आहेत, ज्या तुम्ही चिमणीच्या ऐवजी वापरू शकता. शिवाय त्याचा वापर केल्याने वीज बिलही खूप कमी येऊ लागते.

गीझर सुद्धा वापरतो भरपूर वीज – गीझर सुद्धा घरात भरपूर वीज वापरतो. अशा परिस्थितीत, आपण खूप सावध असणे आवश्यक आहे. विशेषत: इलेक्ट्रिक गिझरचा त्रास होऊ शकतो. म्हणूनच आपण त्याऐवजी दुसरा पर्याय शोधणे फार महत्वाचे आहे. त्याऐवजी गॅस गिझर हा सर्वोत्तम पर्याय ठरू शकतो. इलेक्ट्रिक गिझरऐवजी तुम्ही गॅस गिझर वापरू शकता. हे केवळ काम चांगले करत नाही, तर विजेचीही खूप बचत करते.

इन्व्हर्टर AC- AC घरातील सर्वाधिक वीज वापरणाऱ्या उपकरणांच्या यादीत समाविष्ट आहे. पण हे एक उपकरण आहे, जे तुम्ही घरातून काढू शकत नाही. पण तुम्ही नॉन-इन्व्हर्टर एसीऐवजी इन्व्हर्टर एसी वापरू शकता. इन्व्हर्टर एसी म्हणजे विजेची बचत करण्याला उत्तम पर्याय. कारण त्याच्या आउटडोअरमध्ये पीसीबी आहे, जो कंप्रेसरचा वेग नियंत्रित करतो. कंपनीचा दावा आहे की इन्व्हर्टर एसी 15% विजेची बचत करते.