भाजप खासदारांनी आपल्या पत्नीला विचारावे कसे चालले आहे स्वयंपाक घर, महागाईवर बोलले एआययूडीएफचे प्रमुख


गुवाहाटी – देशातील वाढत्या महागाईबाबत एकीकडे काँग्रेस सरकारवर हल्लाबोल करत असताना आता ऑल इंडिया युनायटेड डेमोक्रेटिक फ्रंटचे अध्यक्ष मौलाना बदरुद्दीन अजमल यांनीही केंद्र सरकारवर हल्लाबोल केला आहे. त्यांनी महागाईच्या मुद्द्यावरून सरकारला घेरले आणि भारताचा पैसा अर्थमंत्र्यांकडे असल्याचे सांगितले. सर्व सामान्य माणूस किती खर्च करतो, हे त्यांना कसे कळणार?

मौलाना बदरुद्दीन अजमल म्हणाले, भाजपच्या कोणत्याही मंत्र्याला महागाई नाही. भाजप खासदारांनी त्यांच्या पत्नींना विचारावे की, त्यांचे स्वयंपाकघर कसे चालते. सरकारने याकडे लक्ष द्यावे, अन्यथा 2024 मध्ये महागाई सरकारला खाईल. ते म्हणाले, महागाई गगनाला भिडली आहे. काही काळापूर्वी केवळ महागाईमुळे भाजपची सत्ता आली. आता गरिबांचे कंबरडे मोडले आहे. महिलांना घर चालवता येत नाही. गॅस सिलिंडर उपलब्ध नाही. डिझेलचे दर गगनाला भिडले आहेत. बाजारात भाजीपाला, डाळी, तांदूळ सर्वच 100 टक्क्यांहून अधिक महाग झाले आहेत.

ते म्हणाले, सीतारामनजी अर्थमंत्री आहेत. त्यांच्याकडे सर्व पैसे आहेत. त्या रिझर्व्ह बँकेच्या मालक आहेत. स्वयंपाकी किती पैसे घेऊन काय आणतो, हे त्यांना कसे कळणार? घर कसे चालते, हे एकाही कॅबिनेट मंत्र्याला कळणार नाही. त्यांना फक्त चांगले अन्न मिळते.

वाईट लोकांबद्दल सहानुभूती बाळगू नका, त्यांना गोळ्या घाला
आसाममध्ये उघडकीस आलेल्या दहशतवादी मॉड्यूल आणि अनेक मदरशांतील मौलवींच्या अटकेबाबत बद्रुद्दीन अजमल म्हणाले, आम्हाला त्यांच्याबद्दल कोणतीही सहानुभूती नाही. सरकार जिथे सापडतील, तिथे त्यांना गोळ्या घालायला हव्यात. मदरशांमध्ये एक-दोन शिक्षक चुकीचे असतील, तर सरकारने त्यांना ताब्यात घ्यावे. तपास संपल्यावर त्यांना उचला आणि त्यांना जे करायचे ते करा. पण काही लोकांमुळे संपूर्ण मुस्लिम समाजाला जिहादी म्हटले जाते. हा जिहाद नाही, दहशतवाद आहे. त्यांना सरकारने रोखले पाहिजे. तुम्हाला तुमच्या सीमांचे रक्षण करावे लागेल. त्यासाठी तुमची बुद्धिमत्ता मजबूत केली पाहिजे.