गेल्या वर्षी मोदींची भेट घेतल्यानंतर मुख्यमंत्रीपद सोडण्याच्या विचारात होते उद्धव ठाकरे… शिंदे गटाच्या आमदाराचा दावा


मुंबई : गेल्या वर्षी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याशी झालेल्या चर्चेनंतर उद्धव ठाकरे महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्रीपदाचा राजीनामा देण्याचा विचार करत असल्याचा दावा शिवसेनेच्या बंडखोर गटाने केला आहे. शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांचे प्रवक्ते दीपक केसरकर म्हणाले की, ठाकरे यांच्यासाठी सर्वोच्च पदावर टिकून राहण्यापेक्षा त्यांचे मोदींशी असलेले नाते अधिक महत्त्वाचे आहे. शिवसेनेच्या ठाकरे छावणीने मात्र केसरकर यांच्या वक्तव्यावर प्रतिक्रिया व्यक्त केली की ते परस्परविरोधी विधाने करत आहेत आणि गोंधळात पडले आहेत.

केसरकर म्हणाले की, सुशांत सिंह राजपूत यांच्या मृत्यूप्रकरणी भाजपचे खासदार आणि केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांनी तत्कालीन मंत्री आदित्य ठाकरे यांची प्रतिमा मलिन करण्याचा प्रयत्न केल्याने अनेक शिवसेना नेते दुखावले गेले. मोदींशी संपर्क प्रस्थापित करून संवाद सुरू झाल्याचे केसरकर म्हणाले.

15 दिवसांत मुख्यमंत्रीपद सोडणार होते उद्धव ठाकरे
केसरकर यांनी दावा केला, उद्धवजी मोदीजींना भेटल्यानंतर (गेल्या वर्षी जूनमध्ये) ते पुढील 15 दिवसांत मुख्यमंत्रिपदावरून पायउतार होतील, असे ठरले होते, कारण त्यांच्यासाठी पंतप्रधानांसह संबंध आणि पदावर राहण्यापेक्षा हे जास्त महत्त्वाचे होते, पण त्यांच्या कार्यकर्त्यांची समजूत काढण्यासाठी त्यांना आणखी वेळ लागेल असे वाटले.पूर्वी मोदींनी शिवसेना अध्यक्ष ठाकरे यांना आपला धाकटा भाऊ म्हटले होते.

नवी दिल्लीत ठाकरे-पंतप्रधान मोदी यांच्या भेटीनंतर जुलै 2021 मध्ये महाराष्ट्र विधानसभेतून भाजपच्या डझनभर आमदारांना एका वर्षासाठी निलंबित करण्यात आले होते. शिवसेना आणि तत्कालीन विरोधी पक्ष भाजप यांच्यातील संबंध आणखी ताणून धरणारी ही खेळी होती.

उद्धटपणामुळे वाटाघाटी झाल्या नाहीत : दावा
केसरकर म्हणाले की, ठाकरे यांचे कट्टर प्रतिस्पर्धी राणे यांचा केंद्रीय मंत्रिमंडळात समावेश झाल्यानंतर चर्चा थांबली, त्यामुळे शिवसेना अध्यक्ष नाराज झाले. उद्धटपणामुळे चर्चेत प्रगती झाली नाही, असे केसरकर म्हणाले.

केसरकर म्हणाले की, चर्चेदरम्यान ते आता मुख्यमंत्री असलेले बंडखोर शिवसेना नेते एकनाथ शिंदे यांना सर्व माहिती देत होते. केसरकर यांच्या दाव्याला उत्तर देताना ठाकरे कॅम्पच्या सदस्या आणि शिवसेनेच्या प्रवक्त्या मनीषा कायंदे म्हणाल्या, ते रोज काहीतरी नवीन खुलासा करत आहेत. ते परस्परविरोधी विधाने करत असून गोंधळलेले दिसतात.