271 पैकी 122 जागा, सोशल मीडियावर लोक म्हणाले – भाजप-शिंदे ‘सेने’ला महाराष्ट्राचा पाठिंबा


मुंबई : महाराष्ट्रातील 271 ग्रामपंचायत निवडणुकांचे निकाल जाहीर झाले आहेत. निवडणुकीत लोकांनी भाजप आणि त्यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना गटाच्या सरकारला मतदान केल्याचा दावा एकनाथ शिंदे यांनी केला आहे. उल्लेखनीय म्हणजे 238 ग्रामपंचायतींच्या निवडणुका पक्ष चिन्हाशिवाय पार पडल्या, तर 33 ग्रामपंचायती बिनविरोध निवडून आल्या. निवडणूक निकालानंतर ट्विटरवर #BigWinForEknathShinde ट्रेंड करत आहे.

ग्रामपंचायत निवडणुकीच्या निकालानंतर एकनाथ शिंदे यांनी ट्विट केले की, लोकांनी ग्रामपंचायत निवडणुकीत शिवसेना-भाजप युती सरकारला मतदान केले. शिवसेना-भाजप युतीच्या सर्व विजयी उमेदवारांचे हार्दिक अभिनंदन. याशिवाय दोन्ही पक्षांच्या कष्टकरी कार्यकर्त्यांचे आभार मान,तो ज्यांनी निवडणुकीत खूप मेहनत घेतली.


एकनाथ शिंदे यांचे ट्विट
यासोबतच शिंदे यांनी अभिनंदन पोस्टर शेअर केले असून त्यात शिवसेना संस्थापक बाळ ठाकरे आणि आनंद दिघे यांचा फोटो आहे. यासोबतच निवडणुकीच्या निकालाचा आकडाही लिहिला आहे. त्यानुसार 271 जागांवर झालेल्या ग्रामपंचायत निवडणुकीच्या निकालात भाजपला 82, शिवसेना 40, उद्धव ठाकरे गट 27, राष्ट्रवादी 53, काँग्रेस 22 आणि इतरांना 47 जागा मिळाल्या आहेत. म्हणजेच शिंदे-भाजपला एकूण 122 जागा मिळाल्या.

एकनाथ शिंदे यांच्या सरकारने सरकार स्थापन केल्यानंतर पहिली परीक्षा उत्तीर्ण झाली असून #BigWinForEknathShinde ट्विटरवर ट्रेंड करत आहे. महाराष्ट्रातील लोक उद्धव ठाकरेंपेक्षा एकनाथ शिंदे चांगले राज्यकर्ते म्हणून गुणगान करत आहेत.