WB SSC घोटाळा: अर्पिताच्या नावावर 31 विमा पॉलिसी, पार्थ चॅटर्जी वारस, फ्लॅटमधून सापडल्या 11 सोन्याच्या बांगड्या आणि…


कोलकाता : शिक्षक भरती घोटाळ्यात अटक करण्यात आलेल्या बंगालचे माजी मंत्री पार्थ चॅटर्जी यांची जवळची सहकारी अर्पिता मुखर्जी हिच्या नावावर 31 आयुर्विमा पॉलिसी असल्याचे उघडकीस आले आहे. एवढेच नाही तर सर्व पॉलिसीचे नॉमिनी पार्थ चॅटर्जी आहेत. अंमलबजावणी संचालनालयाने तपासात हा खुलासा केला आहे.

त्याचवेळी ईडीचे पथक बुधवारी बीरभूम जिल्ह्यातील शांतिनिकेतन येथील पार्थ चॅटर्जी आणि अर्पिता मुखर्जी यांच्या आपा नावाच्या बंगल्यावर पोहोचले होते. मैदान ओले असल्याच्या संशयावरून बंगल्याची माती खोदून झडती घेतली. बुधवारी झालेल्या सुनावणीदरम्यान, अतिरिक्त सॉलिसिटर जनरल एसव्ही राजू, ईडीतर्फे हजर झाले, त्यांनी न्यायालयाला सांगितले की, घोटाळ्यात पार्थ चॅटर्जी आणि अर्पिता मुखर्जी यांच्या नावाच्या ‘आपा युटिलिटी सर्व्हिसेस’ या आणखी एका कंपनीची माहिती मिळाली आहे. या संस्थेकडे चार सदनिका आहेत. हे संयुक्तपणे खरेदी केले गेले.

अर्पिता मुखर्जीच्या एका बनावट कंपनीच्या ठिकाणी मॅरेज हॉल आणि अपार्टमेंट सापडले आहे. तसेच एका कंपनीचा संचालक शिपाई आहे. चटर्जी तपासात सहकार्य करत नसल्याचा दावा ईडीने केला आहे. अर्पिताच्या फ्लॅटमधून जप्त करण्यात आलेल्या 22 मोबाईल आणि डिजिटल उपकरणांमधून अनेक माहिती मिळाली आहे. या आधारे पार्थ आणि अर्पिताची समोरासमोर चौकशी केली जाऊ शकते, असे मानले जात आहे.

अर्पिताच्या फ्लॅटमधून सापडले 11 सोन्याच्या बांगड्या, 13 नेकलेस आणि पेन
अर्पिताच्या फ्लॅटमध्ये ईडीला दागिन्यांचा खजिना सापडला आहे. ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी कोर्टाला एक यादी दिली आहे, ज्यामध्ये दागिन्यांची संपूर्ण माहिती आहे. न्यायालयाला दिलेल्या यादीनुसार अर्पिताच्या दोन फ्लॅटमध्ये 11 सोन्याच्या बांगड्या, 9 छोटे हार, 4 नेकलेस, 1 सोन्याचे पेन, 5 अंगठ्या, 7 सोन्याच्या चेन आणि 6 ब्रेसलेटचा समावेश आहे. ईडीने सांगितले की, ब्रेसलेटचे वजन 500 ग्रॅम आहे. या प्रकरणात आतापर्यंत 50 कोटी रुपये वसूल करण्यात आले आहेत.

ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी तोडला अर्पिताच्या मित्राच्या फ्लॅटचा दरवाजा
ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी गुरुवारी कोलकाता येथील पंडितिया रोडवरील फ्लॅटचा दरवाजा तोडून छापा टाकला. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हा फ्लॅट अर्पिताच्या जवळच्या मित्राचा आहे. यापूर्वी अनेकांनी बनावट चावीने दरवाजा उघडण्याचा प्रयत्न केला. अखेर ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी दरवाजा तोडून फ्लॅटमध्ये प्रवेश केला. तेथे अनेक तास छापेमारी सुरू होती. फ्लॅटमध्ये रोकड आणि बेनामी जमिनीची कागदपत्रे असल्याच्या संशयावरून छापा टाकण्यात आला.

आणखी एक घोटाळा मंत्री मंत्रिमंडळातून बाहेर
मंत्रिमंडळात फेरबदल करून मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी परेश अधिकारी यांना बाहेरचा रस्ता दाखवला आहे. शिक्षक भरती घोटाळ्यात या अधिकाऱ्यावर बेकायदेशीरपणे मुलीची सरकारी शाळेत शिक्षिका म्हणून नियुक्ती केल्याचा आरोप आहे.

बेंगळुरू कंपनीची 40 कोटींची मालमत्ता जप्त
अंमलबजावणी संचालनालयाने बँक फसवणुकीशी संबंधित मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात बंगळुरूस्थित कावेरी टेलिकॉम इन्फ्रास्ट्रक्चर लिमिटेडची 40.14 कोटी रुपयांची मालमत्ता जप्त केली आहे. ईडीच्या अधिका-यांनी सांगितले की, निवासी अपार्टमेंट, भूखंड, शेतजमीन आणि कंपनीच्या बँक ठेवी संलग्न करण्याचा तात्पुरता आदेश जारी करण्यात आला होता. सीबीआयच्या लाचलुचपत प्रतिबंधक शाखेने जुलै 2015 मध्ये नोंदवलेल्या एफआयआरच्या आधारे ईडीने कंपनी आणि तिच्या प्रवर्तकांविरुद्ध मनी लाँड्रिंगची चौकशी सुरू केली होती. देना बँकेच्या तत्कालीन डीजीएम यांच्या तक्रारीवरून सीबीआयने गुन्हा दाखल केला होता.