Twitter New Features : Twitter ने लाँच केले लोकेशन स्पॉटलाइट फीचर, जाणून घ्या कसे कार्य करते ते


मायक्रोब्लॉगिंग आणि सोशल नेटवर्किंग साइट ट्विटरने आणखी एक नवीन फीचर लाँच केले आहे. या नवीन फीचरचे नाव लोकेशन स्पॉटलाइट फीचर आहे, जे व्यवसाय करणाऱ्या वापरकर्त्यांसाठी आणले गेले आहे. व्यावसायिक खाती असलेले ट्विटर वापरकर्ते या वैशिष्ट्याचा वापर करू शकतील. लोकेशन स्पॉटलाइट फीचरच्या मदतीने वापरकर्ते त्यांच्या व्यवसायाशी संबंधित माहिती ग्राहकांना उपलब्ध करून देऊ शकतील.

वास्तविक, व्यावसायिक वापरकर्त्यांसाठी सादर केलेले हे वैशिष्ट्य जूनच्या सुरुवातीला सादर करण्यात आले होते, त्यानंतर ते अनेक निवडक ठिकाणी चाचणी टप्प्यावर देखील लाँच करण्यात आले होते. आता ट्विटरचे हे लोकेशन स्पॉटलाइट फीचर जागतिक स्तरावर लाँच करण्यात आले आहे. या वैशिष्ट्याच्या मदतीने, वापरकर्ते त्यांच्या व्यवसायाच्या पत्त्यासह अनेक महत्त्वाच्या गोष्टी संलग्न करू शकतात, जेव्हा ते उघडते, म्हणजे कामाचे तास, संपर्क माहिती इ. त्यांच्या ट्विटर खात्यावर, जेणेकरून ग्राहक त्यांच्याशी संपर्क साधू शकतील.

गुगल मॅपचा वापर केला जाईल लोकेशनसाठी
4 ऑगस्ट रोजी हे फीचर लॉन्च करताना Twitter ने सांगितले – आता लोकेशन स्पॉटलाइट फीचर जागतिक स्तरावर लाँच करण्यात आले आहे. आता कोणताही व्यावसायिक वापरकर्ता त्यांच्या ट्विटर खात्यावरील स्थान स्पॉटलाइट वैशिष्ट्याचा वापर करून ग्राहकांपर्यंत पोहोचू शकतो. या फीचरमध्ये आणखी एक बदल करत, ते गुगल मॅपमध्ये समाकलित केले गेले आहे, जे ग्राहकांना अचूक स्थान पाहण्यास मदत करेल.

सर्वात प्रथम येथे करण्यात आले लाँच
ट्विटरचे लोकेशन स्पॉटलाइट फीचर पहिल्यांदा यूएस, कॅनडा, इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलियामध्ये लॉन्च करण्यात आले होते. ट्विटरने आता या फीचरचा विस्तार करून जागतिक स्तरावर लॉन्च केले आहे.