PM Kisan Yojana : उत्तर प्रदेशमधील खासदारालाही मिळत आहेत पीएम किसान सन्मान निधीचे पैसे, खात्यात 9 गेले आहेत हप्ते


मिर्झापूर – उत्तर प्रदेशातील मिर्झापूर येथील पीएम किसान सन्मान निधीबाबत धक्कादायक बातमी समोर आली आहे. किसान सन्मान निधीच्या लाभार्थ्यांमध्ये अपना दल (एस) रॉबर्टसगंजचे खासदार पकोडी लाल आणि त्यांचे आमदार पुत्र राहुल प्रकाश यांची नावे आहेत.

विशेष बाब म्हणजे किसान सन्मान निधीचे 9 हप्तेही खासदारांच्या खात्यावर पाठवण्यात आले आहेत. शेवटच्या वेळी खासदारांच्या नावाशी जोडलेल्या खात्यावर 1 जून 2022 रोजी पैसे पाठवण्यात आले होते. हे पैसे कृषी विभागामध्ये किसान सन्मान निधीसाठी नोंदणीकृत एसबीआयच्या खात्यात जमा करण्यात आले आहेत.

यापूर्वी किसान सन्मान निधीचे पैसे पंजाब अँड सिंध बँकेला पाठवण्यात आले आहेत. त्याचवेळी, तपासात खासदार पकोरी लाल यांचा मुलगा आणि अपना दल (एस)चा आमदार राहुल प्रकाश यांचेही नाव किसान सन्मान निधीच्या लाभार्थ्यांमध्ये नोंदवले गेले आहे.

मात्र, आधार कार्ड अद्ययावत न झाल्यामुळे आमदारांच्या खात्यावर अद्याप पैसे आलेले नाहीत. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, किसान सन्मान निधीसाठी दोन्ही नेत्यांची नोंदणी किसान सन्मान निधी पोर्टलवर 21 ऑगस्ट 2019 रोजी करण्यात आली.

रिपोर्टनुसार, खासदारांच्या पत्नी पन्ना देवी यांचे नाव किसान सन्मान निधीमध्येही नोंदवले गेले आहे. आमदार राहुल प्रकाश यांच्या खात्यावर पैसेच पाठवले नसल्याचे कृषी विभागाच्या अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे. त्याचबरोबर खासदार पकोरी लाल यांच्या खात्याची चौकशी सुरू आहे. या अहवालानुसार प्रकरण खरे असल्याचे निदर्शनास आल्यास पैसे वसूल केले जातील.

दुसरीकडे मिर्झापूरचे उपकृषि संचालक अशोक उपाध्याय म्हणाले की, आमदार राहुल प्रकाश यांच्या खात्यात पैसे जात नाहीत, खासदारांच्या खात्याची चौकशी केली जात आहे, त्यानंतर कायदेशीर कारवाई करून पैसे वसूल केले जातील.