Paytm Down : भारतात पेटीएम सेवा ठप्प, व्यवहार करण्यात आणि अॅप उघडण्यात अडचणी


नवी दिल्ली – भारतीय पेमेंट प्लॅटफॉर्म पेटीएमची सेवा शुक्रवारी सकाळी ठप्प झाली. हे डाऊन फक्त भारतभर पाहायला मिळत आहे. Paytm सोबत व्यवहार करताना यूजर्सना अडचणी येत आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की पेटीएमवर पेमेंट करण्यातच नाही, तर मोबाईल अॅप उघडण्यातही समस्या येत आहे आणि त्यांच्या वेबसाइटच्या सेवाही ठप्प आहेत. पेटीएम वापरताना वापरकर्त्यांचे खाते आपोआप लॉग-आउट होत आहे. त्याच वेळी, पेटीएमने सांगितले की सेवा लवकरच पूर्ववत केली जाईल.

पेटीएम वॉलेटही डाउन
वास्तविक, शुक्रवारी सकाळपासून पेटीएमची सेवा भारतात ठप्प झाली आहे. वापरकर्त्यांना पेमेंट करण्यापासून ते अॅप वापरणे आणि वेबसाइट वापरण्यापर्यंत समस्या येत आहेत. तसेच, वापरकर्ते पेटीएम वॉलेटवरूनही पेमेंट करू शकत नाहीत. Paytm वरून पेमेंट केल्यानंतर, वापरकर्त्याचे खाते आपोआप लॉग आउट होत आहे आणि वापरकर्त्यांना पुन्हा लॉगिन करण्यासाठी आणि पैसे पाठवण्यास सक्षम करण्याचा संदेश दिसत आहे.

अॅपवर नेटवर्क त्रुटी
पेटीएम डाउन झाल्यानंतर, पेटीएमने सेवा निलंबनाची अधिकृतपणे पुष्टी केली आहे. पेटीएमने सांगितले की अॅपवर काही नेटवर्क त्रुटी आहे. आमची टीम हे निराकरण करण्यासाठी काम करत आहे. लवकरच सेवा पूर्ववत केल्या जातील.

यापूर्वी इन्स्टाग्राम आणि ट्विटरही झाले होते ठप्प
गेल्या महिन्यातच इंस्टाग्राम आणि ट्विटरच्या सेवा ठप्प झाल्या होत्या. 19 जुलै रोजी इन्स्टाग्राम डाऊन झाले होते, त्यानंतर यूजर्सला टाइमलाइन अपडेटमध्ये समस्यांना सामोरे जावे लागले होते. त्याचवेळी, 14 जुलै रोजी ट्विटरवरही डाऊन दिसले. अनेक वापरकर्त्यांनी इतर सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर तक्रारी केल्या होत्या की त्यांना ट्विटरवर प्रवेश करण्यात समस्या येत आहेत. त्याला ट्विट करण्यात आणि ट्विट पाहण्यातही त्रास होत होता, तसेच #TwitterDown देखील सोशल मीडियावर ट्रेंड करत होता.