खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती आमदार रवी राणा यांना न्यायालयाने फटकारले, देशद्रोहाशी संबंधित आहे हे प्रकरण


मुंबई : खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती आमदार रवी राणा यांना मुंबईतील विशेष न्यायालयाने गुरुवारी फटकारले. खरेतर, राणा दाम्पत्याला देशद्रोहाच्या गुन्ह्यात दिलेला जामीन रद्द करण्यासाठी मुंबई पोलिसांनी दाखल केलेल्या याचिकेशी संबंधित कार्यवाहीत वैयक्तिकरित्या किंवा त्यांच्या वकिलांच्या माध्यमातून हजर न राहिल्यामुळे त्यांना सामोरे जावे लागले. माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या खाजगी निवासस्थानी हनुमान चालीसाचे पठण केल्याबद्दल गेल्या मे महिन्यात दाखल केलेल्या गुन्ह्याप्रकरणी दोघांना जामीन मंजूर करण्यात आला होता. जामीन अटींचे उल्लंघन करून त्याने मीडियासमोर या प्रकरणावर भाष्य केले होते आणि त्यामुळे त्याचा जामीन रद्द करण्यात आला आहे, अशी याचिका पोलिसांनी दाखल केली.

गुरुवारी जेव्हा हे प्रकरण सुनावणीसाठी आले, तेव्हा आरोपी किंवा त्याचे वकील उपस्थित नव्हते. सरकार बदलल्यापासून आरोपी न्यायालयात हजर नसून ते प्रकरण हलक्यात घेत असल्याचे विशेष सरकारी वकील प्रदीप घरत यांनी न्यायालयाला सांगितले. या जोडप्याचे वकील नंतर हजर झाल्यानंतर, न्यायालयाने सांगितले की जेव्हा हे प्रकरण उघडकीस आले, तेव्हा ते किंवा कोणताही प्रतिनिधी उपस्थित नव्हता. यानंतर न्यायालयाने सुनावणी 11 ऑगस्टपर्यंत पुढे ढकलली.

राणा दाम्पत्याने केले होते हनुमान चालिसाचे पठण
याआधी खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती रवी राणा यांनीही अमरावती येथील उमेश कोल्हे यांच्या घरासमोरील मंदिरात हनुमान चालिसाचे पठण केले होते. कोल्हे यांच्या मारेकऱ्यांना फाशी देण्याची मागणी खासदार नवनीत राणा यांनी केली होती. अमरावतीतील दहशतीचे वातावरण दूर करण्यासाठी आणि कोल्हे कुटुंबीयांना हा हल्ला सहन करण्याची शक्ती मिळावी यासाठी कोल्हे यांच्या घरासमोरील हनुमान मंदिरात हनुमान चालिसाचे पठण करण्यात आल्याचे राणा दाम्पत्याने सांगितले होते. महाराष्ट्रातील अमरावतीचे अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांनी मृत उमेश कोल्हे यांच्या कुटुंबीयांची भेट घेतली होती. खासदार नवनीत राणा यांनी कोल्हे यांच्या मुलाला वडिलांच्या हत्येचा खटला जलदगती न्यायालयात चालविण्याची मागणी करणार असल्याचे आश्वासन दिले होते.