शिवसेनेच्या बंडखोर आमदाराच्या मुलाची तक्रार, शिंदे गटाला पाठिंबा दिल्यामुळे धमक्या मिळाल्याची चर्चा


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील पक्षाच्या गटाला पाठिंबा दिल्याबद्दल शिवसेनेच्या महाराष्ट्रातील युवा शाखेचा एक नेता, युवासेना नेता आणि बंडखोर शिवसेना आमदाराच्या मुलाने फोनवरून धमकी मिळाल्याची तक्रार दाखल केली आहे. पोलिसांनी शुक्रवारी ही माहिती दिली. बंडखोर आमदार भरत गोगावले यांचा मुलगा विकास गोगावले याने गुरुवारी दक्षिण मुंबईतील गांवदेवी पोलिस ठाण्यात अज्ञात व्यक्तींविरोधात तक्रार दाखल केली, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. शिंदे गटाला पाठिंबा दिल्यास गंभीर परिणाम भोगावे लागतील अशी, धमकी देणारा अज्ञात व्यक्तीचा फोन आल्याचा दावा विकासने तक्रारीत केला आहे. न्यायालयाच्या परवानगीने पोलिसांनी या प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे, असे अधिकाऱ्याने सांगितले.

रायगड जिल्ह्यातील महाड विधानसभा मतदारसंघाचे प्रतिनिधीत्व करणारे भरत गोगावले यांची एकनाथ शिंदे यांनी शिवसेना नेतृत्वाविरुद्ध बंड केल्यानंतर शिंदे यांनी पक्षाचे प्रमुख व्हीप म्हणून नियुक्ती केली होती. तत्पूर्वी, शिवसेनेच्या शिष्टमंडळाने गुरुवारी महाराष्ट्राचे पोलिस महासंचालक (डीजीपी) रजनीश सेठ यांची भेट घेतली आणि बंडखोर आमदार आणि माजी राज्यमंत्री उदय सामंत यांच्यावरील हल्ल्यात सहभागी असलेल्या “खऱ्या” गुन्हेगारांचा शोध घेण्याची विनंती केली.

उदय सामंत यांच्या गाडीवर करण्यात आला हल्ला
मंगळवारी रात्री पुण्यातील ट्रॅफिक सिग्नलवर सामंत यांच्या गाडीवर अज्ञात व्यक्तींनी हल्ला केला. सामंत यांच्या वाहनाला घेरण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या जमावाचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर समोर आला आहे, ज्यामध्ये लोक घोषणाबाजी करताना दिसत आहेत. सामंत यांच्या गाडीवर झालेल्या हल्ल्याप्रकरणी पक्षाचे पुणे शहर अध्यक्ष संजय मोरे आणि हिंगोलीतील पक्षनेते बबन थोरात यांच्यासह एकूण पाच जणांना अटक करण्यात आली आहे. शिवसेना नेते बबन थोरात यांना ताब्यात घेण्यात आले. थोरात यांना पुण्यात आणून अटक केल्याचे पोलिसांनी सांगितले होते. सामंत यांच्या गाडीवर हल्ला करण्यासाठी शिवसेना कार्यकर्त्यांना चिथावल्याचा आरोप त्यांच्यावर आहे. त्याला 6 ऑगस्टपर्यंत पोलिस कोठडी सुनावण्यात आली आहे.

उद्धव गटाचे नेते अरविंद सावंत यांनी दिली ही माहिती
पोलिस महासंचालकांची भेट घेतल्यानंतर शिवसेनेचे प्रवक्ते अरविंद सावंत यांनी पत्रकारांना सांगितले की, तुम्हाला कोणाच्याही हातात शस्त्र दिसणार नाही, तरीही चुकीची तक्रार दाखल करण्यात आली. ते (पक्षाचे कार्यकर्ते) विनाकारण कोठडीत आहेत. सावंत यांच्याशिवाय विधान परिषदेच्या उपसभापती नीलम गोऱ्हे, शिवसेना सचिव विनायक राऊत आणि आमदार सचिन अहिर आणि मनीषा कायंदे, शिवसेनेच्या उद्धव ठाकरे गटाचे काही नेते या शिष्टमंडळात सहभागी होते. राज्यात अनेक ठिकाणी शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांना धमकावले जात असून त्यांच्यावर हल्ले केले जात असल्याची माहितीही शिष्टमंडळाने पोलीस महासंचालकांना दिली. याप्रकरणी पोलिसांनी हस्तक्षेप करावा, अशी विनंतीही त्यांनी केली.