Tricolour Controversy : फाळणीला जबाबदार असलेल्या पक्षाने तिरंग्यावर राजकारण करू नये, आरएसएसचा राहुल गांधींवर पलटवार


नागपूर/नवी दिल्ली – पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या आवाहनानंतरही आरएसएसने टीकाकारांना सोशल मीडिया अकाउंटवर प्रोफाईल पिक्चर म्हणून तिरंग्याचे फोटो न टाकण्याचा सल्ला दिला आहे. राहुल गांधी किंवा काँग्रेसचे नाव न घेता राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या एका वरिष्ठ कार्यकर्त्याने तिरंग्यावर राजकारण करू नये, असे म्हटले आहे. दुसरीकडे राहुल यांनी सलग दुसऱ्या दिवशी या प्रकरणी संघावर निशाणा साधला आहे. यावर काँग्रेसचे नाव न घेता संघाचे पदाधिकारी म्हणाले की, देशाच्या फाळणीला जो पक्षच जबाबदार आहे, तोच असे प्रश्न उपस्थित करत आहे.

संघाच्या सोशल मीडिया अकाऊंटवर तिरंग्याचे प्रोफाइल चित्र न टाकल्याने सोशल मीडियावर टीका होत आहे. या प्रकरणाने पेट घेतला असताना काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी काल कर्नाटक दौऱ्यावर असताना आणि आज पुन्हा आरएसएसवर निशाणा साधला.


राहुल गांधी यांनी बुधवारी ट्विट करून म्हटले होते की, ‘इतिहास साक्षी आहे की प्रत्येक घराघरात तिरंगा मोहीम चालवणाऱ्या संस्थेतून बाहेर पडले, ज्यांनी 52 वर्षे तिरंगा फडकवला नाही. स्वातंत्र्यलढ्याच्या काळापासून ते काँग्रेस पक्षाला रोखू शकले नाहीत आणि आजही रोखू शकणार नाहीत, असे ते म्हणाले.

‘हर घर तिरंगा’ मोहिमेला संघाने आधीच पाठिंबा दिला आहे: आंबेकर
सोशल मीडियावर संघावर होत असलेल्या टीकेला उत्तर देताना, आरएसएसचे आभा प्रचार प्रमुख सुनील आंबेकर यांनी पीटीआयला सांगितले की, अशा प्रकारचे राजकारण करू नये. आरएसएसने यापूर्वीच हर घर तिरंगा अभियान आणि आझादीच्या अमृत महोत्सव कार्यक्रमांना पाठिंबा दर्शवला आहे. जुलैमध्येच संघाने आपला पूर्ण पाठिंबा जाहीर करताना, सरकारी, खासगी संस्था आणि संघाच्या संघटनांनी आयोजित केलेल्या कार्यक्रमांना जनतेने आणि स्वयंसेवकांना पूर्ण पाठिंबा द्यावा आणि त्यात उत्साहाने सहभागी व्हावे, असे आवाहन केले होते.

आंबेकर यांना विचारण्यात आले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जनतेला आवाहन केल्यानंतरही RSS.org आणि संघाच्या सोशल मीडिया अकाऊंटवर तिरंग्याचे चित्र न टाकल्याबद्दल सोशल मीडियावर होत असलेल्या टीकेवर तुम्ही काय म्हणाल? कोणाचेही नाव न घेता संघाच्या कार्यकर्त्याने असे प्रश्न उपस्थित करणारा पक्ष देशाच्या फाळणीला जबाबदार असल्याचा आरोप केला. याला राजकीय मुद्दा बनवणे चुकीचे असल्याचे ते म्हणाले. प्रश्न असे टोकदार नसावेत. असे प्रश्न उपस्थित करणारे पक्ष देशाच्या फाळणीला जबाबदार आहेत.