आता स्विगीमध्ये एकाच वेळी करता येणार दोन नोकऱ्या, फक्त पूर्ण करावी लागणार ही अट


नवी दिल्ली: ऑनलाइन फूड ऑर्डरिंग आणि डिलिव्हरी सुविधा स्विगीने आपल्या कर्मचाऱ्यांना खुशखबर दिली आहे. बुधवारी, कंपनीने जाहीर केले की ते उद्योगात अशा प्रकारचे पहिले ‘मूनलाइटिंग’ धोरण घेऊन आले आहेत. या अंतर्गत कर्मचारी परवानगी घेऊन इतर काम किंवा अन्य प्रकल्पांवर काम करू शकतात.

केल्या पाहिजेत या अटी मान्य : कंपनीने सांगितले की हे प्रकल्प आर्थिक फायद्याचे किंवा अगदी विनामूल्य देखील असू शकतात. कंपनीने एका रिलीजमध्ये म्हटले आहे की, कार्यालयानंतर किंवा आठवड्याच्या सुट्टीच्या दरम्यान असे काम असू शकते. तथापि, याचा कर्मचाऱ्यांच्या कामावर परिणाम होऊ नये किंवा स्विगीच्या व्यवसायाबाबत कोणताही हितसंबंध नसावा.

‘मूनलाइटिंग पॉलिसी’ अंतर्गत कर्मचाऱ्यांना आणखी एक काम करण्याची परवानगी आहे. तथापि, यासाठी काही अटी व शर्ती आहेत, ज्यांची पूर्तता करून ते त्यांच्या प्राथमिक नोकरीच्या कामाच्या तासांव्यतिरिक्त इतर काम करू शकतात. या हालचालीबाबत कंपनीने सांगितले की, लॉकडाऊन दरम्यान देशभरातील अनेक काम करणाऱ्या लोकांच्या नवीन छंदामुळे असे उपक्रम सुरू करण्यात आले आहेत, ज्यामुळे उत्पन्नाचा अतिरिक्त स्रोत निर्माण झाला आहे.

निवेदनात म्हटले आहे की, ‘या अंतर्गत स्वयंसेवी संस्थांसोबत नृत्य शिकवणे, सोशल मीडियावर साहित्य उपलब्ध करून देण्याचे काम स्वत: करता येते. मूनलाइटिंग पॉलिसीमध्ये साथीच्या रोगादरम्यान वाढ दिसून आली. हे विशेषतः टेक/आयटी कंपन्यांमध्ये दिसून आले.

स्विगीचा असा विश्वास आहे की पूर्णवेळ रोजगाराव्यतिरिक्त, असे प्रकल्प कोणत्याही व्यक्तीच्या व्यावसायिक आणि वैयक्तिक विकासात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावू शकतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो की स्विगीने गेल्या महिन्यात घोषणा केली होती की कर्मचारी कायमस्वरूपी कुठूनही काम करू शकतात, त्यांच्या कर्मचार्‍यांना कार्यालयात येण्याची आवश्यकता नाहीशी केली होती.

अन्न वितरण उद्योगातील अशा प्रकारची ही पहिलीच पॉलिसी असल्याचा कंपनीचा दावा आहे. कंपनीने सांगितले की, कर्मचारी याद्वारे कोणत्याही एनजीओमध्ये स्वयंसेवक म्हणून काम करू शकतात.