पात्रा चाळ घोटाळा प्रकरणी संजय राऊत यांना दिलासा नाही, पुन्हा 8 ऑगस्टपर्यंत ईडी कोठडी


मुंबई : शिवसेना खासदार संजय राऊत यांना काही दिवसांपूर्वी पात्रा चाळ घोटाळ्याप्रकरणी ईडीने अटक केली होती. याप्रकरणी त्यांना आज पुन्हा एकदा न्यायालयात हजर करण्यात आले. जिथे त्यांना 8 ऑगस्टपर्यंत ईडीच्या कोठडीत पाठवण्यात आले आहे. हा घोटाळा 2007 मध्ये सुरू झाला. त्यानंतर म्हाडासह गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शन आणि एचडीआयएल (हाऊसिंग डेव्हलपमेंट अँड इन्फ्रास्ट्रक्चर लिमिटेड) यांच्या संगनमताने हा घोटाळा झाल्याचा आरोप करण्यात आला होता. सुरुवातीला म्हाडाने पात्रा चाळच्या पुनर्विकासाचे काम गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शनकडे सोपवले होते.

या प्रकरणात 1034 कोटींचा घोटाळा झाल्याचा आरोप आहे. ही कंपनी प्रवीण राऊत यांच्या मालकीची आहे. जे शिवसेना खासदार संजय राऊत यांचे जवळचे मित्र आहेत. या कंपनीवर चाळीतील लोकांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. येथे 3000 हून अधिक फ्लॅट बांधले जाणार होते. त्यापैकी 672 वर्षे जुन्या चाळीतील रहिवाशांना भेटायचे होते. मात्र ही जमीन खासगी बिल्डरांना विकण्यात आली.

दरम्यान संजय राऊत यांच्या खटल्याची सुनावणी कोर्टात सुरू होताच, तुम्हाला काही अडचण आहे का, अशी विचारणा न्यायाधीशांनी केली. ज्यावर ते म्हणाले की, मला कुठे कोठडीत ठेवण्यात आले आहे. पुरेशी वायुवीजन व्यवस्था नाही. यावर न्यायमूर्तींनी अंमलबजावणी संचालनालयाला विचारले की, तुम्ही या प्रकरणात काय करत आहात?

संजय राऊत यांनी कोर्टाकडे पंख्याची मागणी केली आहे. या प्रकरणी ईडीने कोर्टाची माफी मागितली आणि आम्ही त्यांना एसी रूममध्ये ठेवले आहे, संजय राऊत खोटे बोलत आहेत. राऊत म्हणाले की, मला एसीमध्ये श्वास घेण्यास त्रास होतो. ईडीने व्हेंटिलेशन असलेली खोली उपलब्ध करून देण्याचे सांगितले आहे. तसेच त्यांच्या व त्यांच्या कुटुंबीयांच्या खात्यात 1 कोटी 6 लाख कसे आले? तसेच परदेश दौऱ्यांवर खर्च झालेल्या रकमेची चौकशी करण्यात येत आहे. त्यामुळे राऊतच्या कोठडीची गरज आहे.

संजय राऊत यांना मिळायचे दरमहा पैसे !
अंमलबजावणी संचालनालयाने न्यायालयाला सांगितले की, छाप्यादरम्यान आम्हाला काही कागदपत्रे मिळाली आहेत. तपासात संजय राऊतला प्रवीण राऊत याने दरमहा ठराविक रक्कम दिल्याचे समोर आले आहे. या पैशातून त्यांनी अलिबागमध्ये जमीन खरेदी केली आहे. संजय राऊत यांच्या पत्नीच्या खात्यात अज्ञात व्यक्तीने पैसे ट्रान्सफर केल्याचेही ईडीने म्हटले आहे. तशी माहितीही आमच्याकडे आहे.

सोमवारपर्यंत मागितली कोठडी
संजय राऊत तपासात सहकार्य करत नसल्याचे अंमलबजावणी संचालनालयाने न्यायालयाला सांगितले. त्यामुळे सोमवारपर्यंत त्याची कोठडी देण्यात यावी. संजय राऊत यांच्या वतीने युक्तिवाद करताना त्यांचे वकील मनोज मोहिते म्हणाले की, ईडीचा हा आरोप अजिबात नवीन नाही. ज्या अलिबागच्या जमीनीची चर्चा आहे. त्याची यापूर्वीच तपासणी करण्यात आली आहे.

स्वप्ना पाटकरला कोण देत आहे धमकी?
स्वप्ना पाटकर यांच्या वकिलाने न्यायालयात सांगितले की, त्यांच्या अशिलाला संजय राऊतकडून धमकावले जात आहे. त्यावर न्यायमूर्तींनी विचारले की, संजय राऊत यांना अटक झाल्यावर कोण धमकावत आहे?